Karibuni kwenye Blogu Rasmi ya Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Huu ni Uwanja wa Wananchi Kupata Taarifa Mbalimbali za Serikali na Masuala Mengine ya Kijamii, Kisiasa, na Kiuchumi. Blogu hii inaratibiwa na Ofisi ya Msemaji Mkuu wa Serikali kupitia Idara ya Habari (MAELEZO).

Watumishi 44 wa Sekta ya Ujenzi Kushiriki Miradi Mikubwa.

Katibu Mkuu wa Wizara ya Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano anayeshughulikia Sekta ya Ujenzi, Arch. Elius Mwakalinga (kushoto) akikabidhi hadidu za rejea za mafunzo kwa Mhandisi Gladiness Kitaly kutoka katika Sekta hiyo ambazo zitamsaidia katika mafunzo yake kwa vitendo kazini katika miradi ya ujenzi wa miundombinu inayoendelea kutekelezwa hapa nchini.

Wizara ya Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano kupitia Sekta ya Ujenzi imefanikisha zoezi la kuwapeleka watumishi 44 kushiriki mafunzo kwa vitendo katika miradi ya ujenzi wa miundombinu inayoendelea kutekelezwa hapa nchini.

Mafunzo hayo yanalenga kuwajengea uwezo watalaamu kutoka katika Wizara hiyo na taasisi zake ili wawe mahiri katika eneo la Ushauri, Ujenzi na Usimamizi wa miradi mikubwa 11 ikiwemo ya barabara, madaraja, viwanja vya ndege na mradi wa kufua umeme katika Mto Rufiji.

Kauli hiyo imetolewa na Katibu Mkuu wa Wizara hiyo anayeshughulikia Sekta ya Ujenzi, Arch. Elius Mwakalinga, wakati akifungua kikao kazi cha mafunzo kwa vitendo kazini ambapo pamoja na mambo mengine amesisitiza kwa watumishi hao kujifunza kwa manufaa ya Sekta ya Ujenzi na Taifa kwa ujumla ili kujenga uchumi wa viwanda na hivyo kufanikisha Tanzania kufikia uchumi wa kati ifikapo mwaka 2025.

“Wote tunafahamu kuwa hivi sasa ni takribani miaka zaidi ya 50 tokea tupate uhuru lakini miradi mingi inaendelea kutekelezwa na wageni hivyo basi mtumie fursa hii mliyopewa kuwa mabalozi wazuri ili nchi iweze kutengenezamakandarasi na washauri elekezi wazawa wengi miaka ya baadae”, amesisitiza Mwakalinga.

Katibu Mkuu wa Wizara ya Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano anayeshughulikia Sekta ya Ujenzi, Arch. Elius Mwakalinga (mwenye suti ya bluu) pamoja na wataalam 44 kutoka katika Wizara hiyo na taasisi zake watakaoshiriki mafunzo yake kwa vitendo katika miradi ya ujenzi wa miundombinu inayoendelea kutekelezwa hapa nchini.

Aidha, amewataka watumishi hao kuwa na nidhamu wakiwa katika maeneo yao ya mafunzo na kutokuwa wajuaji bali waongeze ujuzi kwa yale wanayoyajua na kujifunza kwa bidii teknolojia mpya ambazo walikuwa hawazitumii. Amefafanua kuwa mpango huo utafanyika kwa kipindi cha miezi sita sita na nimoja kati ya mipango ya Wizara iliyojiwekea katika kuhakikisha inaleta chachu yamaendeleo ya nchi hasa katika suala zima la usimamizi na ujenzi wa miundombinu bora.

Arch. Mwakalinga ameeleza kuwa watumishi hao watasaini makubaliano kati yayao na Mwajiri (on job training bond agreement) na pia kupatiwa vitendea kazimuhimu ili kuwawezesha kujifunza kwa ufanisi.

Kwa upande wake Mtaalam wa Utafiti kutoka Bodi ya Usajili ya Makandarasi (CRB) Arch. Neema Fuime, amesema mafunzo hayo ya watumishi kwa vitendo wakiwa kazini itasaidia fedha nyingi zinazotolewa kwenda kwa makandarasiwageni kubaki hapa nchini na thamani ya fedha kuonekana kwa kuwa wasimamizina washauri watakuwa ni wazawa wenye uchungu wa nchi yao.

Naye Mkadiriaji Majengo kutoka Bodi ya Usajili na wakadiriaji Majenzi (AQRB)Joseph Ringo, ameishukuru Serikali kupitia Wizara kwa kutoa fursa hiyo kwawatumishi na kumuahidi Katibu Mkuu huyo kushirikiana kikamilifu na wataalamhao na ameahidi kutoinagusha Serikali iliyowaamini katika na kuwapeleka kwenyemiradi mikubwa ya kitaifa katika suala la usimamizi, ujenzi na ushauri.

Watumishi hao 44 wamepelekwa mikoa mbalimbali ikiwemo mkoa wa Dar esSalaam, Morogoro, Njombe, Ruvuma na Mtwara ambapo miradi mikubwa ya miundominu inayoendelea kutekelezwa.

 

9 thoughts on “Watumishi 44 wa Sekta ya Ujenzi Kushiriki Miradi Mikubwa.

  • August 10, 2020 at 10:57 pm
    Permalink

    Great goods from you, man. I have understand your
    stuff previous to and you’re just too fantastic. I actually like what you have acquired here,
    really like what you’re stating and the way in which you
    say it. You make it entertaining and you still take care of to keep it smart.
    I can not wait to read much more from you. This is actually a terrific web site.

    Reply
  • August 25, 2020 at 10:02 am
    Permalink

    Hmm is anyone else encountering problems with the pictures on this blog loading?
    I’m trying to determine if its a problem on my end or if it’s the
    blog. Any feedback would be greatly appreciated. cheap flights 3aN8IMa

    Reply
  • August 25, 2020 at 7:08 pm
    Permalink

    Very nice post. I simply stumbled upon your blog and wanted to mention that
    I’ve truly enjoyed surfing around your weblog posts.
    After all I’ll be subscribing for your rss feed and I’m hoping you write again very soon!

    Reply
  • August 26, 2020 at 10:10 am
    Permalink

    I have read so many articles or reviews regarding the blogger
    lovers however this paragraph is truly a fastidious post, keep it up.

    Reply
  • August 28, 2020 at 4:00 am
    Permalink

    I visit each day a few sites and sites to read content, except this blog gives quality based content.

    Reply
  • August 31, 2020 at 8:51 am
    Permalink

    Hi, this weekend is good in support of me, since this
    time i am reading this impressive informative paragraph here at my house.

    Reply

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

ev eşyası depolama