Karibuni kwenye Blogu Rasmi ya Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Huu ni Uwanja wa Wananchi Kupata Taarifa Mbalimbali za Serikali na Masuala Mengine ya Kijamii, Kisiasa, na Kiuchumi. Blogu hii inaratibiwa na Ofisi ya Msemaji Mkuu wa Serikali kupitia Idara ya Habari (MAELEZO).

Wanafunzi Wanaojitolea Kufundisha Waiomba Serikali Kuwasaidia

Na Jacquiline Mrisho

Baadhi ya wanafunzi wanaosoma Chuo Kikuu Kishiriki cha Ualimu Dar es Salaam (DUCE), wanaotumia muda wao wa ziada kujitolea kufundisha katika shule za Msingi na Sekondari wameiomba Serikali kuwapa ushirikiano ili waweze kuifanya kazi hiyo kwa ufanisi.

Ombi hilo limetolewa leo jijini Dar es Salaam na Mwanzilishi na Mratibu Mkuu wa zoezi hilo, Emijidius Cornel alipokuwa akizungumza na Waandishi wa Habari kuhusiana na kazi hiyo wanayoifanya hususani katika Wilaya ya Temeke.

Cornel amesema kuwa wameamua kuisaidia Serikali ya Awamu ya Tano katika kuendeleza sekta ya elimu nchini kwa kujitolea kufundisha masomo ya sayansi na hesabu katika shule mbalimbali ili waweze kuwajengea wanafunzi uwezo wa kuyapenda, kuyasoma na kuyapa kipaumbele masomo hayo.

“Tumeamua kutumia muda wetu wa ziada kuwafundisha wadogo zetu nao waweze kufikia au kuzidi tulipokuwa sisi lakini tunakumbwa na changamoto nyingi hasa nauli za kutufikisha na kuturudisha vyuoni kutoka katika shule tunazojitolea kufundisha hivyo tunaiomba Serikali na wadau wengine kutusaidia katika hili,”alisema Cornel.

Cornel ameongeza kuwa kwa yeyote atakayekuwa tayari kuwawezesha fedha kwa ajili ya nauli atume katika akaunti ya NMB ya Shule ya Sekondari Kibasila ambayo ni moja ya shule wanayojitolea kufundisha kwa namba 20701100005.

Mmoja wa wanafunzi wanaojitolea kufundisha, Nambo Nicodemu ametoa rai kwa wanafunzi wenzie wa vyuo vyote nchini kujenga tabia ya kujitolea katika shughuli mbalimbali zitakazoiletea nchi maendeleo.

“Kama Rais wetu Dkt. John Pombe Magufuli anavyosisitiza wananchi kufanya kazi kwa uzalendo basi tunaomba vijana wenzetu kujitolea kwa wingi kushirikiana na Rais katika kuendeleza gurudumu la maendeleo.” alisema Nicodemu.

Jumla ya wanafunzi 400 kutoka DUCE wanaojitolea walianza kazi hiyo mwezi Februari mwaka 2017, wanafundisha katika shule 10 zilizopo jijini Dar es Salaam na wana mpango wa kuendelea kujitanua katika shule nyingi zaidi.

 

15 thoughts on “Wanafunzi Wanaojitolea Kufundisha Waiomba Serikali Kuwasaidia

  • August 11, 2020 at 11:28 am
    Permalink

    Sweet blog! I found it while searching on Yahoo News. Do you
    have any tips on how to get listed in Yahoo News? I’ve
    been trying for a while but I never seem to get there!
    Thank you

    Reply
  • August 12, 2020 at 3:30 am
    Permalink

    I am really enjoying the theme/design of your web site. Do you ever run into any
    browser compatibility problems? A number of my blog audience have complained about my
    website not operating correctly in Explorer but looks great
    in Firefox. Do you have any solutions to help fix this issue?
    adreamoftrains web host

    Reply
  • August 26, 2020 at 11:49 pm
    Permalink

    There’s certainly a lot to know about this topic. I love all the points you have made.

    Reply
  • August 27, 2020 at 12:49 pm
    Permalink

    Hello there! Do you use Twitter? I’d like to follow you
    if that would be okay. I’m absolutely enjoying your blog and look forward to new updates.

    Reply
  • August 28, 2020 at 5:46 am
    Permalink

    An impressive share! I’ve just forwarded this onto a co-worker who has
    been doing a little research on this. And he actually bought me dinner simply because I
    found it for him… lol. So let me reword this….

    Thanks for the meal!! But yeah, thanx for spending some time to talk about this topic
    here on your website.

    Reply
  • October 12, 2020 at 1:57 pm
    Permalink

    Wow! Thank you! I constantly wanted to write on my site something like that. Can I implement a portion of your post to my site?

    Reply
  • October 17, 2020 at 4:28 am
    Permalink

    Thanks , I have just been looking for information about this topic for ages and yours is the best I have discovered till now. But, what about the conclusion? Are you sure about the source?

    Reply
  • November 4, 2020 at 5:55 pm
    Permalink

    I think this is a real great blog.Really looking forward to read more. Really Great. ventolin

    Reply

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

ev eşyası depolama