Karibuni kwenye Blogu Rasmi ya Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Huu ni Uwanja wa Wananchi Kupata Taarifa Mbalimbali za Serikali na Masuala Mengine ya Kijamii, Kisiasa, na Kiuchumi. Blogu hii inaratibiwa na Ofisi ya Msemaji Mkuu wa Serikali kupitia Idara ya Habari (MAELEZO).

Wamachinga Arumeru Wagombania Vitambulisho vya Ujasiliamali

Mkuu wa Wilaya ya Arumeru, Jerry Muro, akimkabidhi kitambulisho cha mjasiliamali mdogo mmoja wa wajasiliamali waliokidhi vigezo vya kupata kitambulisho hicho. Muro alikabidhi kitambulisho hicho baada ya kuzindua zoezi la ugawaji vitambulisho katika Wilaya ya Aruemeru. (Picha kwa Hisani ya Ofisi ya Mkuu wa Wilaya ya Arumeru).

Na Mwandishi Wetu.

Wajasiliamali maarufu kama Wamachinga Wilayani Arumeru, wamemiminika kugombea vitambulisho vya ujasiliamali wakati Mkuu wa Wilaya hiyo, Jerry Muro, akizindua rasmi zoezi la utoaji wa vitambulisho hivi kwa ajili ya wafanyabiashara ndogondogo  ambao mauzo ghafi hayazidi shilingi milioni nne.

Uzinduzi wa ugawaji vitambulisho hivyo umefanyika jana katika Halmashauri ya Arusha DC  eneo la Ngaramtoni na Halmashauri ya Meru katika eneo la Uwanja wa  Ngaresero na kuhudhuriwa na mamia ya wafanyabiashara ndogondogo ambao watanufaika na zoezi hilo.

Mkuu wa Wilaya ya Arumeru, Jerry Muro, akionesha kitambulisho cha mjasiliamali mdogo wakati wa uzinduzi wa ugawaji vitambulisho hivyo katika Wilaya ya Arumeru. (Picha kwa Hisani ya Ofisi ya Mkuu wa Wilaya ya Arumeru).

Wilaya ya Arumeru inayoongozwa na Jerry Muro ina Halamashuri mbili za Arusha DC na Arumeru ambapo kwa kuanzia, Wilaya hiyo itatoa zaidi ya vitambulisho elfu sita kwa wafanyabiashara ndogondogo humo.

Mkuu wa Wilaya aliwaeleza wafanyabiashara hao kuwa nia ya Serikali ya Awamu ya Tano ni kuwainua kiuchumi na kuwaondolea adha ya kubugudhiwa mara kwa mara na ndio maana Rais Magufuli aliamua kuwatengenezea vitambulisho hivyo ili waweze kutambulika rasmi na kufanya biashara zao bila usumbufu.

“Serikali ya Awamu ya Tano inawajali wafanyabiashara wadogo kama nyinyi na ndio maana Mheshimiwa Rais kaweka utaratibu wa kuwapatia vitambulisho na mimi Mkuu wenu wa Wilaya nitahakikisha wajasiliamali ambao mauzo yenu hayazidi milioni nne kwa mwaka mnapata vitambulisho hivi”, alisisitiza Muro.

Mkuu wa Wilaya ya Arumeru, Jerry Muro, akitoa maelekezo kwa baadhi ya wajasiliamali wadogo wakazi wa uzinduzi wa zoezi la kugawa vitambulisho vya wajasiliamali Wilayani humo. (Picha kwa Hisani ya Ofisi ya Mkuu wa Wilaya ya Arumeru).

Kwa upande wake, Meneja wa Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA) Wilayani Arumeru, Musa Sudi, alisema kuwa TRA itaendelea kutoa elimu kwa wafanyabiashara ili waweze kutambua fursa zilizopo za kufanya biashara kupitia vitambulisho vya “Magufuli” hatua ambayo itawarahisishia ulipaji wa kodi pamoja na kuwasaidia kukua kibiashara.

Wakizungumza kwa nyakati tofauti wakati wa zoezi la utoaji wa vitambulisho hivyo, Wakurugenzi wa Halmashauri za Arusha DC na Meru ,  Emanuel Mkongo pamoja na Dkt. Charles Mahela,  wamesema Halmashauri zimeweka utaratibu mzuri wa kuwatambua wafanyabiashara pamoja na kuwaratibu ili waweze kutambuliwa na kuingizwa kwenye mfumo rasmi ambao utatoa fursa ya wao kuweza kukua na kuepuka migongano ya mara kwa mara katika kufanya biashara.

31 thoughts on “Wamachinga Arumeru Wagombania Vitambulisho vya Ujasiliamali

  • September 29, 2020 at 12:44 am
    Permalink

    fOrGG4 It as nearly impossible to find experienced people for this topic, but you sound like you know what you are talking about! Thanks

    Reply
  • October 1, 2020 at 4:14 pm
    Permalink

    Yeah bookmaking this wasn at a bad determination outstanding post!.

    Reply
  • October 1, 2020 at 7:26 pm
    Permalink

    That is a good tip especially to those new to the blogosphere. Brief but very precise info Thank you for sharing this one. A must read post!

    Reply
  • October 5, 2020 at 4:25 pm
    Permalink

    That is a very good tip particularly to those new to the blogosphere. Simple but very accurate info Appreciate your sharing this one. A must read post!

    Reply
  • October 10, 2020 at 12:16 am
    Permalink

    Wow! This could be one particular of the most helpful blogs We ave ever arrive across on this subject. Actually Wonderful. I am also a specialist in this topic so I can understand your hard work.

    Reply
  • October 14, 2020 at 12:50 pm
    Permalink

    I usually have a hard time grasping informational articles, but yours is clear. I appreciate how you ave given readers like me easy to read info.

    Reply
  • October 15, 2020 at 11:50 pm
    Permalink

    This site was how do you say it? Relevant!! Finally I have found something which helped me. Thank you!

    Reply
  • October 16, 2020 at 4:55 pm
    Permalink

    You ave made some decent points there. I looked on the internet for more information about the issue and found most people will go along with your views on this website.

    Reply
  • October 26, 2020 at 11:36 pm
    Permalink

    This awesome blog is without a doubt educating and factual. I have picked up a bunch of handy tips out of it. I ad love to return over and over again. Cheers!

    Reply
  • October 27, 2020 at 1:18 am
    Permalink

    Useful info. Fortunate me I found your website by chance, and I am surprised why this twist of fate did not happened earlier! I bookmarked it.

    Reply
  • October 28, 2020 at 12:02 am
    Permalink

    It as onerous to search out knowledgeable folks on this subject, however you sound like you realize what you are talking about! Thanks

    Reply
  • October 28, 2020 at 11:42 am
    Permalink

    Very good post! We will be linking to this great article on our site. Keep up the good writing.

    Reply
  • November 3, 2020 at 8:34 pm
    Permalink

    Wow! Thank you! I continuously wanted to write on my website something like that. Can I include a fragment of your post to my site?

    Reply
  • November 4, 2020 at 6:59 pm
    Permalink

    the video to make your point. You definitely know what youre talking about, why waste your intelligence on just posting videos to your weblog when you could

    Reply
  • February 1, 2021 at 6:23 am
    Permalink

    It is in point of fact a nice and helpful piece
    of information. I’m glad that you shared this helpful info with us.

    Please keep us informed like this. Thank you for sharing.

    Reply
  • February 1, 2021 at 6:05 pm
    Permalink

    What’s up, everything is going well here and ofcourse every one is
    sharing facts, that’s actually fine, keep up writing.

    Reply

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

ev eşyası depolama