Karibuni kwenye Blogu Rasmi ya Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Huu ni Uwanja wa Wananchi Kupata Taarifa Mbalimbali za Serikali na Masuala Mengine ya Kijamii, Kisiasa, na Kiuchumi. Blogu hii inaratibiwa na Ofisi ya Msemaji Mkuu wa Serikali kupitia Idara ya Habari (MAELEZO).

Wakazi wa Itilima Mkoani Simiyu Wafurahia Kukamilika kwa Mradi wa Maji

Na Benny Mwaipaja,WFM, Simiyu

ZAIDI ya Wakazi elfu 2 wa Mji wa Lagangabilili, Tarafa ya Kanadi, Wilayani Itilima, mkoani Simiyu, wameondokana na adha ya kukosa maji safi na salama baada ya kukamilika kwa mradi wa maji ya bomba wa Lagangabilili uliogharimu zaidi ya shilingi milioni 900.

Wakizunguza mbele ya timu maalumu ya wataalam wanaofuatilia utekelezaji wa miradi ya maendeleo kutoka baadhi ya Wizara wakiongozwa na Wizara ya Fedha na Mipango, Baadhi ya wakazi wa Mji huo wa Lagangabilili wameishukuru Serikali kwa kuwapatia mradi huo wa maji.

“Tunaishukuru sana Serikali kwa kutuletea maji tunayapata kwa urahisi, zamani tulikuwa tukihangaika sana akina mama walikuwa wakiyafuata mto Simiyu, mbali sana, walikuwa wakitoka saa kumi usiku na kurudi saa tatu asubuhi” alisema Bw. Chonza Maduhu, mkazi wa Lagangabilili, Simiyu

Mhandisi wa Maji wa Wilaya ya Itilima, Bw. Goodluck Masige, amesema kuwa kukamilika kwa mradi huo kumefanya kiwango cha upatikanaji maji safi na salama kwenye mji huo ambao ndio makao makuu ya wilaya ya Itilima, kupanda kutoka asilimia 20 za awali hadi kufikia asilimia 100.

“Tumejenga tenki lenye ujazo wa lita 225,000, vituo 21 vya kuchotea maji, tumejenga mtandao wa bomba za kusambaza maji nyenye urefu wa mita 29,000 na kufunga pampu 1 ya kusukuma maji” aliongea Mhandisi Masige

Ameitaja kazi iliyosalia kukamilisha mradi huo unaotarajiwa kukabidhiwa Serikalini na mkandarasi, Kampuni ya M/S Nangai Contractors and Engineering Co. Ltd, Disemba 30, 2018, kuwa ni ujenzi wa birika la  kunyweshea mifugo (Cattle trough) ( Pause: Mhandisi Goodluck Masige-Mhandisi wa Maji Wilaya ya Itilima

Mmoja wa Wajumbe wa timu ya Kitaifa ya ufuatiliaji wa miradi ya maji katika mikoa ya Simiyu na Mara, Bw. Jordan Matonya, amesema kuwa nia ya Serikali ni kuhakikisha kuwa miradi inayotekelezwa maeneo mbalimbali nchini inatekelezwa kwa viwango vya hali ya juu na kuwanufaisha wananchi.

8 thoughts on “Wakazi wa Itilima Mkoani Simiyu Wafurahia Kukamilika kwa Mradi wa Maji

  • August 11, 2020 at 10:45 am
    Permalink

    Hello this is kinda of off topic but I was wanting to know if blogs use WYSIWYG editors or if you have to manually code with HTML.
    I’m starting a blog soon but have no coding know-how
    so I wanted to get guidance from someone with experience.
    Any help would be enormously appreciated! adreamoftrains web hosting companies

    Reply
  • August 25, 2020 at 10:35 am
    Permalink

    You’re so cool! I do not believe I’ve truly read through a single
    thing like that before. So good to discover
    somebody with a few genuine thoughts on this subject matter.

    Seriously.. many thanks for starting this up.
    This web site is one thing that’s needed on the web, someone with a
    bit of originality! cheap flights 2CSYEon

    Reply
  • August 28, 2020 at 5:14 pm
    Permalink

    Someone essentially help to make seriously articles I’d state.
    This is the first time I frequented your website page
    and so far? I surprised with the analysis you made to make
    this particular publish incredible. Excellent process!

    Reply
  • August 31, 2020 at 2:31 am
    Permalink

    Hi, I would like to subscribe for this blog to get hottest updates, so where can i do it
    please assist.

    Reply
  • August 31, 2020 at 3:44 pm
    Permalink

    I am really inspired together with your writing abilities and also with the format to your weblog.
    Is this a paid topic or did you modify it yourself? Anyway stay up the nice quality writing,
    it is uncommon to peer a great blog like this one these days..

    Reply
  • August 31, 2020 at 9:35 pm
    Permalink

    Hello there! I know this is kinda off topic
    but I was wondering which blog platform are you using for this website?
    I’m getting fed up of WordPress because I’ve had issues with hackers and I’m looking at alternatives for another platform.

    I would be great if you could point me in the direction of a good platform.

    Reply
  • September 5, 2020 at 10:01 am
    Permalink

    I’m extremely impressed with your writing skills as well as
    with the layout on your blog. Is this a paid theme or did you modify it yourself?
    Anyway keep up the excellent quality writing, it’s rare to see
    a great blog like this one these days.

    Reply
  • September 5, 2020 at 12:32 pm
    Permalink

    I’m more than happy to uncover this web site.
    I wanted to thank you for ones time for this fantastic read!!
    I definitely appreciated every bit of it and I have you bookmarked to check out new things in your site.

    Reply

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

ev eşyası depolama