Karibuni kwenye Blogu Rasmi ya Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Huu ni Uwanja wa Wananchi Kupata Taarifa Mbalimbali za Serikali na Masuala Mengine ya Kijamii, Kisiasa, na Kiuchumi. Blogu hii inaratibiwa na Ofisi ya Msemaji Mkuu wa Serikali kupitia Idara ya Habari (MAELEZO).

Siku ya Takwimu Afrika Kuadhimishwa Kesho

Mkurugenzi wa Shughuli za Kitakwimu wa Ofisi ya Taifa ya Takwimu (NBS) Irenius Ruyobya akizungumza na waandishi wa habari (hawapo pichani) hivi karibuni kuhusu maadhimisho ya Siku ya Takwimu Afrika yatakayofanyika kesho tarehe 20 Novemba, 2017 katika Kituo cha Mikutano cha Kimataifa cha Mwalimu Julius Nyerere jijini Dar es Salaam.

Na: Veronica Kazimoto,

Maadhimisho ya Siku ya Takwimu Afrika yatafanyika kesho tarehe 20 Novemba, 2017 katika Kituo cha Mikutano cha Kimataifa cha Mwalimu Julius Nyerere jijini Dar es Salaam.

Akizungumza na waandishi wa habari jijini Dar es Salaam hivi karibuni, Mkurugenzi wa Shughuli za Kitakwimu kutoka Ofisi ya Taifa ya Takwimu (NBS) Irenius Ruyobya alisema maadhimisho hayo yanayoratibiwa na ofisi hiyo kwa niaba ya Serikali, yana lengo la kuongeza ufahamu kuhusu nafasi na mchango wa Tasnia ya Takwimu katika kuleta maendeleo ya kiuchumi na kijamii Barani Afrika.

Ruyobya alisema kuwa kaulimbiu ya Siku ya Takwimu Afrika kwa mwaka huu ni “Takwimu Bora za Uchumi kwa Maisha Bora”

“Kaulimbiu hii inalenga kuweka mkazo katika matumizi ya Takwimu za Uchumi kwa ajili ya kuboresha maisha ya wananchi wote nchini na  Afrika kwa ujumla”, amebainisha Ruyobya.

Ruyobya alifafanua kuwa matumizi sahihi ya Takwimu za Uchumi yanaiwezesha Serikali kutunga sera na kutathmini programu mbalimbali kama vile Mpango wa Taifa wa Maendeleo wa Miaka Mitano (FYDP-II), Agenda ya Dunia ya Mwaka 2030 ya Malengo ya Maendeleo Endelevu (SDGs) na Agenda ya Afrika ya Mwaka 2063.

“Progaramu zote hizi, zina lengo la kuboresha maisha ya wananchi kwa kuhakikisha kuwa, kuna upatikanaji wa Huduma za afya, Elimu, Miundombinu ya umeme na barabara, Mawasiliano, Utunzaji wa mazingira pamoja na Utawala bora”, amesema Ruyobya.

Jumla ya washiriki 200 kutoka katika Wizara, Idara na Taasisi za Serikali, Wadau wa Maendeleo, Vyuo vya Elimu ya Juu, Wanafunzi wa Shule za Sekondari pamoja na Wadau mbalimbali wa takwimu nchini wanatarajiwa kuhudhuria kwenye maadhimisho hayo.

Siku ya Takwimu Afrika huadhimishwa kila mwaka tarehe 18 Novemba ambapo kwa mwaka huu, Tanzania itaadhimisha siku hiyo kesho tarehe 20 Novemba, 2017.

 

10 thoughts on “Siku ya Takwimu Afrika Kuadhimishwa Kesho

  • August 11, 2020 at 4:20 pm
    Permalink

    Hello There. I found your blog using msn. This is an extremely well written article.
    I will make sure to bookmark it and return to read more of your useful information. Thanks
    for the post. I will certainly return.

    Reply
  • August 24, 2020 at 3:17 am
    Permalink

    fantastic submit, very informative. I wonder why the other specialists of this sector do not
    realize this. You must continue your writing. I am
    sure, you have a great readers’ base already!

    Reply
  • August 25, 2020 at 2:48 am
    Permalink

    Hi my family member! I wish to say that this article is awesome, great
    written and come with approximately all vital infos.
    I’d like to see extra posts like this . cheap flights 32hvAj4

    Reply
  • August 26, 2020 at 7:50 am
    Permalink

    This is my first time go to see at here and i am truly pleassant to read all
    at alone place.

    Reply
  • August 26, 2020 at 11:51 pm
    Permalink

    When I initially commented I clicked the “Notify me when new comments are added” checkbox and now each time
    a comment is added I get several emails with the same
    comment. Is there any way you can remove people from that service?
    Thanks! cheap flights 3aN8IMa

    Reply
  • August 27, 2020 at 7:22 am
    Permalink

    Wonderful blog! I found it while surfing around on Yahoo News.
    Do you have any tips on how to get listed in Yahoo News?
    I’ve been trying for a while but I never seem to get there!
    Cheers

    Reply
  • August 27, 2020 at 11:37 pm
    Permalink

    Terrific post however , I was wondering if you could write a litte
    more on this topic? I’d be very thankful if you could elaborate a little bit further.
    Thank you!

    Reply
  • August 31, 2020 at 4:07 pm
    Permalink

    Right now it seems like Movable Type is the preferred blogging platform out there right
    now. (from what I’ve read) Is that what you’re using on your blog?

    Reply
  • September 5, 2020 at 8:59 am
    Permalink

    Hi! I’ve been reading your web site for a while now and finally
    got the bravery to go ahead and give you a shout out from Dallas Tx!
    Just wanted to say keep up the good work!

    Reply

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

ev eşyası depolama