Karibuni kwenye Blogu Rasmi ya Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Huu ni Uwanja wa Wananchi Kupata Taarifa Mbalimbali za Serikali na Masuala Mengine ya Kijamii, Kisiasa, na Kiuchumi. Blogu hii inaratibiwa na Ofisi ya Msemaji Mkuu wa Serikali kupitia Idara ya Habari (MAELEZO).

Wananchi Watakiwa Kulinda Maeneo Yenye Hifadhi za Historia

Waziri wa Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo, Dkt.Harrison Mwakyembe akizungumza na uongozi wa Wilaya ya Tunduru, alipokua katika ziara ya kukagua usikivu wa Shirika la Utangazaji la Taifa (TBC) pamoja na kukagua maeneo ya Programu ya Urithi wa Ukombozi wa Bara la Afrika yaliopo katika shule ya sekondari Masonya ambapo alipata nafasi ya kuzungumza na wanafunzi hao mnamo Agosti 12,2020. Mwenye suti ya kaki kushoto ni Mkuu wa Wilaya ya Tunduru Bw. Julius Mtatiro na kulia ni Mratibu wa mradi huo, Bw. Boniface Kadili.

Na Shamimu Nyaki –WHUSM,Tunduru

Waziri wa Habari, Utamaduni Sanaa na Michezo, Dkt. Harrison Mwakyembe amezitaka jamii zinazoishi katika maeneo ambayo yamebeba urithi wa historia na utamaduni wa nchi kuyalinda na kuyatunza maeneo hayo kwa kuwa ni hazina kwa Taifa.

Dkt. Mwakyembe ametoa rai hiyo Agosti 12, 2020 alipotembelea maeneo ya Mradi wa Programu ya Urithi wa Ukombozi wa Bara la Afrika yaliyoko katika shule ya wasichana ya Masonya wilayani Tunduru mkoani Ruvuma ambapo amesema kuwa eneo hilo ni miongoni mwa maeneo ambayo yamebeba historia ya bara la Afrika.

“Ni lazima wananchi wakafahamu umuhimu wa maeneo haya, ni maeneo ambayo yabeba historia ya viongozi wa Afrika akiwemo Baba wa Taifa Mwl. Julius Nyerere. Rais wa zamani wa Msumbiji hayati Samora Machel na wengine ambao walipigania uhuru wa bara hili, hivyo ni jukumu la wananchi wanaozunguka maeneo hayo kutambua umuhimu wake ili wayatunze”, alisema Mhe. Mwakyembe.

2 thoughts on “Wananchi Watakiwa Kulinda Maeneo Yenye Hifadhi za Historia

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *