Karibuni kwenye Blogu Rasmi ya Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Huu ni Uwanja wa Wananchi Kupata Taarifa Mbalimbali za Serikali na Masuala Mengine ya Kijamii, Kisiasa, na Kiuchumi. Blogu hii inaratibiwa na Ofisi ya Msemaji Mkuu wa Serikali kupitia Idara ya Habari (MAELEZO).

Vijiji 8,641 vyafikiwa na umeme wa REA

Waziri wa Fedha na Mipango Dkt. Philip Mpango

Na Mwandishi Wetu

Jumla ya vijiji 8,641 kati ya vijiji 12,268 vya Tanzania Bara vimeunganishwa  na umeme kupitia Mradi ya Usambazaji Umeme Vijijini (REA) sawa na asilimia 70.4.

Hayo yamesemwa Leo jijini Dodoma na Waziri wa Fedha na Mipango, Dkt. Philip Mpango wakati akitoa tathmini ya utekelyezaji wa Mpango wa mwaka 2019/20 na mapendekezo ya Mpango wa maendeleo wa taifa wa mwaka 2020/21 

“Katika kipindi cha Julai 2015 hadi Januari 2020, jumla ya shilingi trilioni 1.53 zimetumika katika utekelezaji wa mradi huu ikijumuisha shilingi bilioni 207.2 zilizotolewa katika kipindi cha Julai 2019 hadi Januari 2020.” Alisema Dkt. Mpango.

Katika hatua nyingine, Dkt. Mpango alisema kuwa thamani ya shilingi ya Tanzania dhidi ya sarafu nyingine kubwa duniani imeendelea kuwa tulivu kwa kipindi chote cha mwaka 2019.

Ameeleza kuwa utulivu wa sarafu ya Tanzania dhidi ya sarafu kubwa duniani umetokana na utekelezaji mzuri wa sera ya fedha na ya kibajeti, pamoja na kupungua kwa nakisi ya urari wa biashara ya bidhaa, huduma na uhamisho mali nchi za nje.

Kwa upande wa afya, Waziri Mpango ameeleza kuwa kuwa Serikali ya Awamu ya Tano imeendelea kuboresha utoaji wa huduma za afya kwa kugharamia ujenzi na uboreshaji wa miundombinu ya vituo 540 vituo vya afya 361, hospitali za halmashauri za wilaya 71, hospitali za zamani tisa na zahanati 99 ambapo watumishi  477 wameajiriwa na kupangwa kwenye vituo hivyo.

Dkt. Mpango  alifafanua kuwa katika kipindi cha Julai 2015 hadi Januari 2020 jumla ya shilingi trilioni 3.01 zimetumika kugharamia huduma za afya ikijumuisha shilingi bilioni 14.5 zilizotumika kununua mashine ya Positron Emmission Tomography (PET scan) kwa ajili ya hospitali ya Ocean Road.

Akiongelea kuhusu mkakati wa uwezeshaji wa kaya maskini kiuchumi, amesema kuwa kwa sasa Serikali inatekeleza Awamu ya III ya Mfuko wa Maendeleo ya Jamii (TASAF III), ambapo jumla ya kaya 1,067,041 zenye wanakaya 5,130,001 zimetambuliwa na kuandikishwa katika vijiji na mitaa 9,627 kwenye Halmashauri 159 Tanzania Bara na kaya 32,248 zenye wanakaya 169,999 katika shehia 204 za Zanzibar na ruzuku ya fedha shilingi bilioni 968.73 imehawilishwa katika kaya hizo.

Amesema kati ya fedha hizo, shilingi bilioni 935.94 ni kwa ajili ya kuhudumia Kaya zilizopo Tanzania Bara na shilingi bilioni 32.79 ni kwa ajili ya Kaya zilizopo Zanzibar.

Aidha, katika kipindi cha Julai 2019 hadi Januari 2020, ufanisi wa kukusanya mapato ya kodi umeimarika na kufikia asilimia 96.9 ya lengo ikilinganishwa na ufanisi wa asilimia 88.6 katika kipindi cha Julai 2018 hadi Januari 2019, sawa na ukuaji wa asilimia 16.6.

15 thoughts on “Vijiji 8,641 vyafikiwa na umeme wa REA

  • August 11, 2020 at 2:26 am
    Permalink

    I am extremely impressed with your writing skills as well as with the layout on your blog.
    Is this a paid theme or did you modify it yourself?
    Either way keep up the excellent quality writing, it is rare to see a nice blog like this one these days.
    adreamoftrains web hosting providers

    Reply
  • August 25, 2020 at 4:15 am
    Permalink

    Fascinating blog! Is your theme custom made or did you download it from somewhere?

    A design like yours with a few simple tweeks would really make my blog stand out.
    Please let me know where you got your design. Many thanks 34pIoq5 cheap flights

    Reply
  • August 25, 2020 at 7:16 am
    Permalink

    Good way of describing, and pleasant post to obtain facts about my presentation topic, which i am going
    to deliver in college. cheap flights 2CSYEon

    Reply
  • August 27, 2020 at 2:56 am
    Permalink

    What i don’t realize is in fact how you’re no longer really a lot more
    neatly-favored than you might be now. You’re so intelligent.
    You realize therefore considerably in the case of this
    topic, produced me for my part believe it from a lot
    of varied angles. Its like women and men are not involved unless it is
    something to accomplish with Lady gaga! Your
    individual stuffs great. All the time care for it up!

    Reply
  • August 28, 2020 at 2:00 am
    Permalink

    Hey there! I just wanted to ask if you ever have any problems with hackers?
    My last blog (wordpress) was hacked and I ended up losing
    many months of hard work due to no back up. Do you have any methods to prevent hackers?

    Reply
  • August 28, 2020 at 4:58 am
    Permalink

    With havin so much content and articles do you ever run into any problems of plagorism or copyright infringement?
    My site has a lot of unique content I’ve either created myself or outsourced
    but it seems a lot of it is popping it up all over the web without my authorization. Do you know any ways to
    help stop content from being ripped off? I’d truly appreciate it.

    Reply
  • March 23, 2021 at 5:21 am
    Permalink

    At this time it appears like BlogEngine is the preferred
    blogging platform available right now. (from what I’ve read) Is that what
    you’re using on your blog?

    Reply

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

ev eşyası depolama