Karibuni kwenye Blogu Rasmi ya Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Huu ni Uwanja wa Wananchi Kupata Taarifa Mbalimbali za Serikali na Masuala Mengine ya Kijamii, Kisiasa, na Kiuchumi. Blogu hii inaratibiwa na Ofisi ya Msemaji Mkuu wa Serikali kupitia Idara ya Habari (MAELEZO).

Uwekezaji wenye Dosari Mbioni Kusitishwa Ziwa Babati

Waziri wa Mifugo na Uvuvi, Mhe. Mashimba Ndaki na Waziri wa Nchi-Ofisi ya Makamu wa Rais Muungano na Mazingira, Mhe. Selemani Jafo wanakusudia kusitisha uwekezaji uliofanywa katika Ziwa Babati na kampuni ya watu wa China ya XIN SI LIU mara baada ya kuonekana kuna dosari kadhaa zilizoainishwa na mamlaka zilizo chini ya Wizara hizo.

Mawaziri hao walibainisha hilo jana (10.08.2022) mkoani Manyara wakati wa mkutano wa majumuisho mara baada ya kwenda kutembelea eneo linalokusudiwa kuwekwa mradi huo na kupokea taarifa kutoka kwenye mamlaka zilizokuwa zikifanya tathmini ya uwekezaji huo.

Akizungumza juu ya aina ya uwekezaji uliotarajiwa kufanyika katika eneo hilo, Waziri wa Mifugo na Uvuvi, Mhe. Mashimba Ndaki alisema kuwa kwa mujibu wa taarifa waliyopokea na hali waliyoiona, ufugaji wa samaki kwenye vizimba kwenye eneo hilo la Ziwa hauwezi kuwa na matokeo chanya kwa Mwekezaji na utasababisha mgogoro baina ya wananchi na Serikali, hivyo amemshauri Mwekezaji huyo kuangalia eneo jingine ambalo anaweza kufanya uwekezaji wenye faida kwake na tija kwa Taifa kwa ujumla.

33 thoughts on “Uwekezaji wenye Dosari Mbioni Kusitishwa Ziwa Babati

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

ev eşyası depolama