Karibuni kwenye Blogu Rasmi ya Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Huu ni Uwanja wa Wananchi Kupata Taarifa Mbalimbali za Serikali na Masuala Mengine ya Kijamii, Kisiasa, na Kiuchumi. Blogu hii inaratibiwa na Ofisi ya Msemaji Mkuu wa Serikali kupitia Idara ya Habari (MAELEZO).

Uhusiano wa Tanzania, China Wakuza Biashara na Uwekezaji Nchini

Na Immaculate Makilika- MAELEZO, Chato

Nchi za Tanzania na China zimekuwa na uhusiano wa kiuchumi tangu miaka ya 1970.Katika kipindi cha miaka 40 iliyopita, kufuatia kufungua milango na kufuata sera zauchumi wa soko (Reform and Open Up Policy)  China  imeongeza uzalishaji wa malighafi na bidhaa za viwandani ambazo zimetoa mchango mkubwa katika uchumi wa nchi hiyo sambamba na kupunguza umaskini kwa wananchi wengi.

Hatua hiyo imeiwezesha nchi ya China kuanzisha maeneo mbalimbali ya ushirikiano na Tanzania katika uchumi ambapokwa kipindi cha miaka thelathini (1990-2020), Tanzania imepokea miradi ya uwekezaji kutoka China.

One thought on “Uhusiano wa Tanzania, China Wakuza Biashara na Uwekezaji Nchini

  • January 16, 2021 at 6:27 am
    Permalink

    I’m not sure exactly why but this site is loading extremely slow for me. Is anyone else having this issue or is it a issue on my end? I’ll check back later and see if the problem still exists.|

    Reply

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

ev eşyası depolama