Karibuni kwenye Blogu Rasmi ya Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Huu ni Uwanja wa Wananchi Kupata Taarifa Mbalimbali za Serikali na Masuala Mengine ya Kijamii, Kisiasa, na Kiuchumi. Blogu hii inaratibiwa na Ofisi ya Msemaji Mkuu wa Serikali kupitia Idara ya Habari (MAELEZO).

Tanzania, AFASU Yasaini Makubaliano Kuwezesha na Kukuza Uwekezaji, Biashara na Utalii Nchini.

“Serikali hii inaaminika  na mazingira ya uwekezaji Tanzania yameendelea kuboreshwa  na pia sisi  kwenye Nyanja za kimataifa  tafsiri yake ni kuwa tanzania inaendelea  kusifika kwenye  ubora wake wa mazingira ya uwekezaji”Amesema Mhe. Mwambe

Aidha, Mwambe amewashukuru wawekezaji hao na kuwahakikishia kuwa ofisi yake iko tayari kushirikiana nao kwa kuweka mazingira wezeshi ili kuhakikisha wanafanikiwa, na kuwataka watanzania na Taasisi nyingine za serikali  kuwapa ushirikiano wa kutosha ili waweze kufanikiwa kuwekeza nchini.

“Nawashukuru sana AFASU, nawakaribisha sana na ninawaomba watanzania tuendelee kuwapa ushirikiano wote  pale ambapo wataitaji vibali, ardhi,  na idhini mbalimbali za serikali  ili waweze kutekeleza mradi wao  tutahakikisha kwamba tunasimamia hilo  kwahiyo tusingependa kuwakwamisha  kwa sababu hii inatupa sifa sisi na  inampa pia amani Mhe. Rais na kuendelea kujenga imani kubwa kwa  wawekezaji wa ndani na nje ya nchi

Kwa upande wake Rais wa Jumuiya hiyo, Dkt. Hossam Darwish amesema Jumuiya ya AFASU wako tayari kutekeleza vipengele vyote ambavyo  vimo ndani ya makubaliano  hayo na watatekeleza kwa nguvu kubwa na  haswa kwa kuanza na sekta ya kilimo  ambapo ndani ya Jumuiya   wanao wajumbe ambao  ni  wawekezaji wakubwa kwenye sekta ya kilimo   ambapo wameona maeneo ya kilimo na  wamevutiwa sana na fursa  hiyo ya kilimo hapa nchini  na hivyo  wanatoa ishara njema  kwamba wao watakuwa ni sehemu ya uwekezaji katika sekta hii ya kilimo  pamoja na sekta nyingine ambazo zitakuwa zimeainishwa katika makubaliano.

Dkt. Hossam ameongeza kuwa  kwa hatua ya kwanza na kwa haraka wataanza na mradi  wa chuo  cha  Kimataifa cha Kitanzania  cha mifumo ya kielektroniki ambacho kitakuwa na vitivo mbalimbali vya kimasomo  ya kielimu na wanaimani kwamba vitivo hivyo  vinaweza kwenda sambamba  na kile walichokiona kinahitajika ndani ya nchi yetu   ambapo shahada mbalimbali zitatolewa kupitia chuo hicho na kitaweza kuchukua wanafunzi kutoka sehemu mbalimbali za Afrika nakuhakikisha kuwa mfumo wa masomo utaweza kutoa wataalamu wa kutosha.

Amesema hatua nyingine itakayofuata ni mradi wa maonyesho ya biashara ambayo yatafanyika hapa nchini Tanzania ili kuweza kuchochea uwekezaji na pia jumuiya hiyo itajikita katika uwekezaji wa masuala ya utalii hususan katika ujenzi wa hoteli zenye hadhi kubwa na katika sekta ya afya watajikita katika ujenzi wa viwanda vya kuzalisha Dawa na vifaa Tiba .

Kwa upande mwingine, Dkt. Hossam amemshukuru Waziri wa Uwekezaji kwa  kuonesha uzalendo mkubwa kwa nchi yake ambapo amekuwa na juhudi kubwa sana  na kwa upande wake anamatumaini makubwa kuwa Tanzania itapiga hatua katika sekta hii ya uwekezaji kwa juhudi kubwa ambazo anazifanya Waziri wa Uwekezaji.

3 thoughts on “Tanzania, AFASU Yasaini Makubaliano Kuwezesha na Kukuza Uwekezaji, Biashara na Utalii Nchini.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

ev eşyası depolama