Karibuni kwenye Blogu Rasmi ya Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Huu ni Uwanja wa Wananchi Kupata Taarifa Mbalimbali za Serikali na Masuala Mengine ya Kijamii, Kisiasa, na Kiuchumi. Blogu hii inaratibiwa na Ofisi ya Msemaji Mkuu wa Serikali kupitia Idara ya Habari (MAELEZO).

Siri ya Uwanja wa Kassim Majaliwa na Ushindi wa Namungo FC

Wachezaji wa Namungo FC Wakifanya Mazoezi katika Uwanja wao wa Kassim Majaliwa Wilaya ya Ruangwa.

Na Judith Mhina – Ruangwa

Ujenzi wa uwanja wa michezo wa Majaliwa umeleta hamasa kubwa na kufanya kila mkazi wa Ruangwa kushiriki kwa njia moja au nyingine katika kuhakikisha timu ya Halmashauri  ya Wilaya ya Ruangwa ( Namungo Football Club), inashinda kila inapokutana na timu za nje ya mkoa, katika uwanja huo.

Hii imedhihirika wazi pale wachezaji wa timu hiyo,(Namungo FC) wanapofanya mazoezi na uwanja kufurika watu utadhani wana mechi ya ligi kuu  ya Vodacom (Vodacom Primiers League). Idara ya Habari (MAELEZO), ilipata fursa ya kuongea na wasimamizi wa ujenzi wa uwanja huo, washabiki na wachezaji ambao walithibitisha kuwa uwanja huo umewaletea hamasa ya kuhakikisha kuwa wanashinda kila mechi.

Akihojiwa, mmoja wa washabiki wa Namungo FC, Mzee Hamza Hamisi amesema “Huu uwanja wa Kassim Majaliwa ni mwisho wa vigogo wote wa Ligi Kuu ya Vodacom, waulize wakwambie Simba na Yanga hawakuambulia kitu hapa, wametoka sare na timu yetu wengine tumewafunga, ila kiboko yetu ni Coastal Union ambao walitufunga bao tatu bila, siku ile sitaki kuikumbuka wana Ruangwa walihuzunika sana”, amesema

“Hapa Majaliwa Stadium wanapajua wote wanaocheza Ligi Kuu ya Vodacom, sisi Ruangwa tuna umoja kuanzia vijijini, vitongoji na mitaa, watu wote wanakuja kuishangilia timu yao, kila mmoja anashiriki kuweka mazingira ya timu yetu vizuri kwa hali na mali. Pia, mchango mkubwa na hamasa anayotoa Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na Mbunge wa Ruangwa Mhe. Kassim Majaliwa ni chachu inayochangia Namungo  kufanikiwa ligi kuu na kushika nafasi ya nne”, ameongeza Mzee Hamisi.

Naye, Kocha Mkuu wa Namungo FC, Hitimana Thiery, amesema “Tunashukuru sana sana Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt. John Pombe Magufuli kwa kufungua michezo baada ya mlipuko wa ugonjwa wa Homa Kali ya Mapafu inayosababishwa na virusi vya corona (COVID-19), mimi na Meddie Kagere tulipewa kipaumbele kupitia kwa viongozi wa nchi zote mbili na kupata kibali cha kurudi Tanzania ili kushiriki katika maandalizi ya Ligi Kuu ya Vodacom”.

Aidha, captain wa timu hiyo, Hamisi Mgunya amesema kuwa kwa dhati kabisa wanamshukuru Rais John Pombe Magufuli kufungua michezo hususan Ligi Kuu ya Vodacom na support kubwa wanayoipata kwa Waziri Mkuu Kassim Majaliwa  kwa kuwa haya ndio maisha yao ambapo ili uwe mchezaji mzuri na kupata ajira ni lazima kufanya mazoezi ya nguvu.

Kwa upande wake, mchezaji wa kimataifa wa Namungo FC, Bigirimana Blaise amesema “Mimi na wenzangu kama wachezaji wa Namungo FC kwa sasa mawazo yetu na fikra zote ni juu ya kupata ushindi Ligi Kuu, ni lazima tufanye jitihada za dhati kabisa kuhakikisha tunashinda mechi zote zinazotukabili, kama tunashindwa kuchukua ubingwa basi angalau kupata nafasi tatu za juu”.

“Ugonjwa wa Corona umeathiri kwa kiasi kikubwa michezo, binafsi kutokufanya mazoezi ya uhakika ninakuwa kama  mgonjwa  kwa hiyo kwangu, kufunguliwa kwa mchezo wa Ligi Kuu ya Tanzania imenipa faraja na kunirejeshea uzima  wa mwili wangu, mazoezi magumu ni sehemu ya maisha yangu na  bila mazoezi siwezi kuwa mchezaji mzuri na hapo ndio mwanzo wa kukosa ajira, mimi mpira ndio kila kitu”, amesema Bigirimana

Naye mchezaji kutoka Bukina Faso Nurdin Abarora ameonyesha furaha yake ya kucheza mpira Tanzania na kusema, “Naona fahari kubwa kucheza Ligi ya Tanzania ambayo imenifanya mimi kufahamika sio tu Tanzania hata nchini kwangu kwa kuwa nacheza nje ya nchi. Ninachotaka kusema ni kuwa mimi, Waziri Mkuu wa Tanzania Kassim Majaliwa si  tu kama kiongozi bali ni baba yangu anayenilea na kunitunza kama mwanae kwa kweli namshukuru sana sana”

 Kaimu Mkuu wa Idara ya Ujenzi wa Halmashauri ya wilaya ya Ruangwa, Mhandisi Malugu Mwanganya amesema   “Kwa sasa ujenzi wa jukwaa kubwa unaendelea ambao unajumuisha vyumba vya kubadilishia nguo wachezaji, vyumba vya marefarii, kumbi za mikutano, migahawa, ofisi mbalimbali, vyoo vya waamuzi, huduma ya kwanza, makamisaa wa michezo, chumba maalum (security room) na chumba cha wanahabari’.

Akielezea kazi ambazo zimefanyika awamu ya kwanza Mhandisi Mwanganya amesema kuwa ni pamoja na usafi wa eneo la mradi, kutengeneza eneo la kuchezea mpira wa miguu (pitch) kwa kuotesha nyasi, uchimbaji kisima kirefu (mita 67) pamoja na kuweka mfumo wa maji, utandazaji wa mfumo wa kumwagilia uwanja, ufyatuaji wa matofali pamoja na ujenzi wa uzio kuzunguka  uwanja na uwekaji wa mabango, mageiti matatu ya kuingia na kutoka, ujenzi wa uzio mdogo ndani ya uwanja, ujenzi wa vyoo na vyumba vya kubadilishia nguo wachezaji ambao umekamilika kwa  asilimia 50 na ujenzi wa majukwaa ya kudumu ambao uko katika hatua za ujenzi wa nguzo.

Ujenzi wa uwanja wa Majaliwa unaendelea ambapo kwa sasa umefikia asilimia 56.2 na jumla ya shilingi milioni 758,938,936.58 zimekwishatumika hadi sasa. Uwanja huo ukikamilika utagharimu shilingi bilioni 1.2. Kukamilika kwake kutaleta hamasa ya mchezo wa mpira wa miguu mkoani Lindi na mikoa ya Kusini na utakuwa miongoni mwa viwanja bora na vya kisasa  nchini.

 

21 thoughts on “Siri ya Uwanja wa Kassim Majaliwa na Ushindi wa Namungo FC

  • September 30, 2020 at 8:10 am
    Permalink

    Pointing coenzyme a not later than the Washington Instructions Our, program has broadened that a standard of fasting and being second-hand can be the broad daylight of ED in men. gambling games Xmnzoj ettboz

    Reply
  • October 11, 2020 at 8:22 am
    Permalink

    Clinical recovery syncope palpitations the everything in the longitudinal of some patients. buy clomiphene Jboltc hdlorn

    Reply
  • October 24, 2020 at 12:40 am
    Permalink

    My husband and i ended up being contented that Albert could finish up his researching via the ideas he grabbed from your weblog. It’s not at all simplistic to simply possibly be freely giving concepts which often the rest might have been selling. Therefore we recognize we now have the writer to appreciate for that. All the explanations you have made, the easy website menu, the friendships you can give support to create – it’s many wonderful, and it’s letting our son in addition to us recognize that this matter is thrilling, which is certainly pretty indispensable. Thanks for the whole thing!

    Reply
  • October 24, 2020 at 12:40 am
    Permalink

    I have to show my passion for your kindness in support of persons that have the need for guidance on this important theme. Your special commitment to passing the message all around had been quite practical and have continuously enabled girls much like me to reach their pursuits. Your interesting guidelines denotes much a person like me and even more to my mates. Best wishes; from each one of us.

    Reply
  • November 1, 2020 at 1:29 am
    Permalink

    Thanks for every one of your effort on this blog. My mom really likes setting aside time for investigation and it is easy to see why. My spouse and i notice all of the compelling medium you make sensible items through your web blog and therefore cause response from website visitors on the area of interest so our favorite child is really discovering a whole lot. Take pleasure in the rest of the new year. You’re the one doing a very good job.

    Reply
  • November 1, 2020 at 1:31 am
    Permalink

    I needed to post you one bit of word so as to thank you so much as before over the striking views you have documented here. This has been really particularly open-handed with people like you to supply freely precisely what a lot of folks could possibly have offered for sale as an ebook to get some money on their own, most importantly since you might well have tried it in the event you decided. These pointers also acted to provide a easy way to be sure that someone else have the same fervor just as mine to know the truth very much more in respect of this condition. I am sure there are some more pleasurable situations ahead for individuals who examine your blog.

    Reply
  • January 5, 2021 at 9:58 am
    Permalink

    I precisely wanted to thank you so much all over again. I’m not certain the things I could possibly have done without the entire recommendations shared by you on such area. It truly was the frightful dilemma in my opinion, but viewing a new specialized way you managed it took me to weep with fulfillment. I’m happier for this help and trust you are aware of an amazing job you are always providing training many people via your blog post. I am certain you have never come across any of us.

    Reply
  • January 6, 2021 at 12:39 am
    Permalink

    I want to point out my passion for your kind-heartedness supporting women who absolutely need assistance with your subject. Your special commitment to getting the message all through appeared to be extremely helpful and has constantly allowed associates like me to arrive at their aims. Your valuable tutorial can mean a lot to me and especially to my colleagues. Many thanks; from all of us.

    Reply
  • January 6, 2021 at 7:49 am
    Permalink

    Thanks so much for giving everyone an exceptionally spectacular possiblity to discover important secrets from this blog. It really is very enjoyable and also stuffed with a great time for me personally and my office acquaintances to search your web site a minimum of 3 times in one week to find out the new things you have got. And of course, we are usually fulfilled with your wonderful information you serve. Some 3 areas in this post are undeniably the most effective I’ve ever had.

    Reply
  • January 6, 2021 at 9:39 pm
    Permalink

    I actually wanted to make a quick comment to be able to express gratitude to you for all the awesome ways you are giving at this website. My time-consuming internet research has now been paid with pleasant details to share with my relatives. I would tell you that many of us site visitors are extremely lucky to exist in a notable network with very many lovely individuals with very beneficial secrets. I feel rather blessed to have encountered your entire site and look forward to some more fabulous times reading here. Thanks a lot again for all the details.

    Reply
  • January 7, 2021 at 4:25 pm
    Permalink

    I and also my buddies were actually studying the excellent guides found on the blog and then all of the sudden I got an awful feeling I never expressed respect to you for those secrets. All of the young men appeared to be certainly excited to learn them and already have extremely been taking advantage of these things. Many thanks for truly being quite kind and for picking some superior subject areas millions of individuals are really eager to be aware of. Our sincere apologies for not saying thanks to earlier.

    Reply
  • January 14, 2021 at 3:44 pm
    Permalink

    I would like to express appreciation to this writer for rescuing me from this particular dilemma. Because of looking throughout the the web and obtaining views which were not pleasant, I believed my life was done. Existing without the strategies to the problems you’ve resolved as a result of your main report is a critical case, as well as ones which could have badly affected my entire career if I hadn’t discovered your web blog. Your know-how and kindness in controlling almost everything was vital. I don’t know what I would have done if I had not discovered such a thing like this. It’s possible to at this moment look ahead to my future. Thanks for your time very much for the impressive and result oriented guide. I won’t be reluctant to endorse the blog to any person who should have tips about this subject matter.

    Reply

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *