Karibuni kwenye Blogu Rasmi ya Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Huu ni Uwanja wa Wananchi Kupata Taarifa Mbalimbali za Serikali na Masuala Mengine ya Kijamii, Kisiasa, na Kiuchumi. Blogu hii inaratibiwa na Ofisi ya Msemaji Mkuu wa Serikali kupitia Idara ya Habari (MAELEZO).

Serikali Yaimarisha Maabara Kupima Washukiwa wa Corona

Waziri Mkuu, Kassim Majaliwa akijibu hoja mbalimbali za wabunge wakati alipohitimisha hoja kuhusu Mapitio na Mwelekeo wa Kazi za Serikali na Makadirio ya Mapato na Matumizi ya Fedha ya Ofisi ya Waziri Mkuu na Ofisi ya Bunge kwa Mwaka 2020/2021, Bungeni jijini Dodoma, Aprili 6, 2020.

Jonas Kamaleki, Dodoma

Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Kassim Majaliwa amesema kuwa Serikali imeimarisha maabara nchini kwa ajili ya kupima washukiwa wa ugonjwa ugonjwa wa Homa Kali ya Mapafu (COVID-19) unaosababishwa na virusi vya Corona.

Amesema hatua hiyo itasaidia kupunguza maambukizi ya ugonjwa huo kwani upimaji huo utafanyika kote nchini badala ya kutegemea sehemu moja. Waziri Mkuu ametaja maabara hizo kuwa ziko Dar es Salaam, Tanga, Arusha, Mbeya, Mwanza, Morogoro, Kigoma, Pwani  na Dodoma.

Waziri Mkuu ameyasema hayo leo Bungeni, jijini Dodoma wakati alipohitimisha hoja  kuhusu  Mapitio na Mwelekeo wa Kazi za Serikali na Makadirio ya Mapato na Matumizi ya Fedha ya Ofisi ya Waziri Mkuu na Ofisi ya Bunge kwa Mwaka 2020/2021.

Aidha, Waziri Mkuu amesema hadi leo mchana hapa nchini kuna wagonjwa 24 waliothibitika kuwa na ugonjwa wa Homa Kali ya Mapafu (COVID-19) ambapo watatu kati yao wamepona na kuruhusiwa kutoka hospitali, mmoja amefariki dunia na wagonjwa 20 wanaendelea vema na matibabu.

“Serikali imeendelea kuwafuatilia watu 685 waliokutana na wagonjwa hao ambapo watu 289 amemaliza siku 14 za kufuatiliwa na vipimo vyao vimethibitisha kuwa hawana maambukizi ya virusi vya Corona. Watu wengine 396 waliobaki wanaendelea kufuatiliwa ili kujiridhisha iwapo hawana maambukizi ya virusi hivyo,” amsema Waziri Mkuu Majaliwa.

Amesema hatua zinazochukuliwa katika kukabiliana na maambukizi ya virusi vya corona ni pamoja na kufanya ukaguzi (screening) kwa wageni wote wanaoingia nchini kutoka nje pamoja na kuwaweka katika uangalizi kwa siku 14.

“Ndege zetu tumezuia kufanya safari za nje, tumezuia wafanyakazi kwenda nje ya nchi,tumeimarisha mipaka sambamba na kuhakikisha wasafiri wote wanaoingia nchini wanalazimika kuwekwa chini ya uangalizi wa lazima kwa siku 14 kwa lengo la kudhibiti mienendo ya wasafiri chini ya ulinzi wa masaa 24,” amesema Majaliwa.

Waziri Mkuu amesema kutokana na umuhimu wa kuwatenga watu wanaofuatiliwa, Serikali imeagiza mikoa yote nchini itenge maeneo maalumu kwa ajili ya uangalizi na kujiridhisha iwapo hawana maambukizi.

Ameongeza kuwa hatua hiyo ni muhimu katika kudhibiti kuenea zaidi kwa maambukizi ya virusi vya Corona. Kati ya hao, wengi ni wale waliotoka nje ya nchi. Maeneo hayo yametengwa kwa nia njema na yako kwa viwango tofauti kulingana na uwezo wa kifedha wa wahusika. Yako mabweni, ziko nyumba, na vyote vimewekwa kwa kuzingatia gharama mtu anayoweza kumudu.

35 thoughts on “Serikali Yaimarisha Maabara Kupima Washukiwa wa Corona

  • August 11, 2020 at 1:22 am
    Permalink

    Pretty section of content. I simply stumbled upon your
    web site and in accession capital to assert that I acquire
    actually loved account your blog posts. Any way I’ll be subscribing in your feeds
    or even I achievement you get entry to persistently fast.
    adreamoftrains best web hosting sites

    Reply
  • August 11, 2020 at 3:51 pm
    Permalink

    I do not even know how I finished up here, but I believed this publish was once good.
    I don’t recognise who you are however definitely you’re going to a famous blogger when you
    aren’t already. Cheers!

    Reply
  • August 24, 2020 at 4:29 am
    Permalink

    Wonderful blog you have here but I was curious about if you knew of any community forums that cover
    the same topics discussed here? I’d really like to be a part of community
    where I can get responses from other knowledgeable individuals
    that share the same interest. If you have any suggestions, please let me
    know. Appreciate it!

    Reply
  • August 24, 2020 at 9:52 pm
    Permalink

    Excellent post. I used to be checking constantly this weblog and I’m impressed!
    Extremely helpful info particularly the last phase 🙂 I
    deal with such info much. I was seeking this certain information for a
    very lengthy time. Thank you and good luck. 3aN8IMa cheap flights

    Reply
  • August 28, 2020 at 11:12 am
    Permalink

    Fantastic beat ! I would like to apprentice while you amend your web site, how could i subscribe for a blog web site?
    The account aided me a acceptable deal. I had been a little bit acquainted of this your broadcast provided bright clear
    idea

    Reply
  • August 28, 2020 at 3:00 pm
    Permalink

    I am sure this piece of writing has touched
    all the internet users, its really really pleasant article on building up new
    website.

    Reply
  • August 31, 2020 at 6:50 pm
    Permalink

    Heya i am for the first time here. I came across this board and
    I find It truly useful & it helped me out much. I hope to give something back and aid others
    like you aided me.

    Reply
  • September 29, 2020 at 12:58 am
    Permalink

    HSwm10 Thanks a lot for sharing this with all of us you actually know what you are talking about! Bookmarked. Kindly also visit my web site =). We could have a link exchange arrangement between us!

    Reply
  • October 10, 2020 at 12:40 am
    Permalink

    This awesome blog is without a doubt educating and factual. I have picked up a bunch of handy tips out of it. I ad love to return over and over again. Cheers!

    Reply
  • October 12, 2020 at 8:25 pm
    Permalink

    Your style is unique compared to other folks I ave read stuff from. Thank you for posting when you have the opportunity, Guess I will just bookmark this page.

    Reply
  • October 13, 2020 at 3:27 pm
    Permalink

    It as laborious to seek out knowledgeable people on this subject, but you sound like you already know what you are speaking about! Thanks

    Reply
  • October 16, 2020 at 7:41 pm
    Permalink

    We stumbled over here by a different page and thought I might as well check things out. I like what I see so now i am following you. Look forward to finding out about your web page yet again.

    Reply
  • November 4, 2020 at 6:04 pm
    Permalink

    You made some decent points there. I looked on line for that issue and identified a lot of people will go coupled with with all your website.

    Reply
  • November 12, 2020 at 2:22 pm
    Permalink

    Keep аАа’аАТ‚аЂТ˜em coming you all do such a great job at such Concepts can at tell you how much I, for one appreciate all you do!

    Reply
  • November 12, 2020 at 10:01 pm
    Permalink

    Way cool! Some very valid points! I appreciate you penning this post plus the rest of the website is very good.

    Reply
  • November 20, 2020 at 4:45 am
    Permalink

    wonderful post, very informative. I wonder why the other specialists of this sector don at notice this. You must continue your writing. I am confident, you ave a great readers a base already!

    Reply
  • November 20, 2020 at 11:09 am
    Permalink

    erectile pills without a doctor prescription
    erectile mastery
    erectile enhancement

    Reply
  • November 26, 2020 at 12:55 am
    Permalink

    of course, study is paying off. Is not it good whenever you uncover an excellent article? My personal internet searching seem full.. thank you. Great ideas you have got here..

    Reply

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *