Karibuni kwenye Blogu Rasmi ya Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Huu ni Uwanja wa Wananchi Kupata Taarifa Mbalimbali za Serikali na Masuala Mengine ya Kijamii, Kisiasa, na Kiuchumi. Blogu hii inaratibiwa na Ofisi ya Msemaji Mkuu wa Serikali kupitia Idara ya Habari (MAELEZO).

Rais Samia Awataka EALS Kutenda Haki

Na Daudi Manongi, ARUSHA

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan amewataka Wanasheria kusimamia haki katika kesi mbalimbali wanazozisimamia.

Mhe. Rais Samia amesema hayo leo tarehe 24 Novemba, 2022 wakati akifungua mkutano wa 27 wa Jumuiya ya Wanasheria wa Afrika Mashariki (EALS) uliofanyika katika hoteli ya Gran Melia jijini Arusha.

“Msipofanya haki, mnapomtia mtu hatiani
kwa rushwa ambaye hana hatia na mwenye hatia mkamuachia anatembea huru yule mwenye hatia anakwenda kuendeleza ubabe na kuvunja sheria akijua pesa yake itambeba na yule ambaye hana pesa anaishia jela”, amesema Rais Samia.

Aidha, ametoa rai kwa Jumuiya hiyo kuendelea kushirikiana bega kwa bega na vyama vingine vya Wanasheria wa kitaifa ili kukuza utoaji wa haki na kusimamia uzingatiaji wa sheria katika Jumuiya yetu.

Kwa upande wake Naibu Waziri wa Katiba na Sheria, Mhe. Geophrey Pinda ametoa rai kwa wanasheria nchini kujiunga na Jumuiya ya Wanasheria Afrika Mashariki kwa sababu ni chombo muhimu kitakachowatangaza ndani na nje ya nchi.

16 thoughts on “Rais Samia Awataka EALS Kutenda Haki

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

ev eşyası depolama