Karibuni kwenye Blogu Rasmi ya Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Huu ni Uwanja wa Wananchi Kupata Taarifa Mbalimbali za Serikali na Masuala Mengine ya Kijamii, Kisiasa, na Kiuchumi. Blogu hii inaratibiwa na Ofisi ya Msemaji Mkuu wa Serikali kupitia Idara ya Habari (MAELEZO).

Rais Magufuli Ang’ara Afrika Kiuchumi, Utawala Bora.

Mkurugenzi wa Habari na Msemaji Mkuu wa Serikali, Dkt. Hassan Abbasi, akizungumza na waandishi wa habari leo Jijini Dodoma. Mkutano wa Msemaji Mkuu wa Serikali na waandishi wa habari ni wa kwanza kwa mwaka huu ambao ameutumia kuwaelezea wananchi juhudi mbalimbali za kimageuzi zinazofanywa na Serikali ya Awamu ya Tano.

Na Beatrice Lyimo-MAELEZO

DODOMA

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt. John Pombe Magufuli ameendelea kung’ara kimataifa katika mapambano dhidi ya rushwa na utawala bora.

Hayo yamesemwa na Mkurugenzi Idara ya Habari na Msemaji Mkuu wa Serikali, Dkt. Hassan Abbasi leo Jijini Dodoma, wakati akiongea na Waandishi wa Habari kuhusu utekelezaji wa masuala mbalimbali ya Serikali.

“Kutokana na utendaji wa kimageuzi wa Rais Magufuli, licha ya juhudi za watu wachache kuhaha kutaka kuichafua nchi yetu kimataifa, Tanzania imeendelea kuwa na taswira nzuri na heshima kubwa na ikiendelea kukubalika sana miongoni mwa Mataifa mbalimbali” amesema Dkt. Abbas

Dkt. Abbasi amefafanua kuwa, kimataifa Rais Magufuli amekuwa akiipatia heshima kubwa nchi ya Tanzania kwa mapambano yasiyokoma dhidi ya rushwa hivyo taasisi za kimataifa ikiwemo TRANSPARENCY INTERNATIONAL zimeonesha Tanzania inaendelea kufanya vizuri katika miaka hii mitatu ikitoka nafasi ya 117 hadi 99.

Aidha, Dkt. Abbasi ameongeza kuwa, Novemba, 2018 Serikali ya Nigeria ilitoa Tuzo ya Uongozi Bora kwa viongozi mbalimbali duniani akiwemo Rais Magufuli, mara baada ya Maonesho ya Kimataifa ya Sanaa na Ufundi yaliyofanyika nchini humo.

“Jumla ya washiriki 123,446 walipiga kura kwenye tovuti ya Jarida la ALM kutoka Afrika na sehemu mbalimbali duniani, huku wengine 33,000 wakitumia mitandao ya kijamii na 3,400 wakituma maoni yao kupitia baruapepe na majukwaa mengine hivyo ili kupata ushindi huo. Rais Magufuli aliwashinda viongozi wengine mashuhuri wa Afrika ambao ni Kiongozi Mkuu wa Chama cha APC, Nigeria, Chifu Bola Ahmed Tinubu, Rais Cyril Ramaphosa wa Afrika Kusini na Rais Nana Akufo-Addo wa Ghana”ameeleza Dkt. Abbasi.

Akizunguza kuhusu hali ya uchumi nchini Dkt. Abbasi ameeleza kuwa, Serikali inaamini Mwaka huu 2019 ukuaji wa uchumi nchini utafika asilimia 7.2 na kuifanya Tanzania kuendelea kuwa katika mataifa matano Afrika kwa uchumi unaokua kwa kasi na kuendelea kuwemo katika 10 ya dunia.

          “Tanzania imekuwa nchi ya tano barani Afrika katika ukuaji wa uchumi na hii           inatokana na utekelezaji wa miradi na huduma mbalimbali za kiuchumi           zinazoendelea”  amesema Dkt. Abassi.

Mbali na hayo Dkt. Abbasi amesema kuwa Serikali itaendelea kutekeleza kwa kasi wajibu wake kwa umma ikiwemo kuhakikisha hali ya amani, utulivu, kusimamia utawala bora na utawala wa sheria.

Picha na Idara ya Habari-MAELEZO.

9 thoughts on “Rais Magufuli Ang’ara Afrika Kiuchumi, Utawala Bora.

  • August 14, 2020 at 10:09 am
    Permalink

    Spot on with this write-up, I truly believe this amazing
    site needs a great deal more attention. I’ll probably be returning to read through more, thanks for
    the information!

    Reply
  • August 14, 2020 at 10:37 am
    Permalink

    I every time used to read piece of writing in news papers but now as I am a user of web so from now I
    am using net for articles, thanks to web.

    Reply
  • August 25, 2020 at 7:20 am
    Permalink

    You need to take part in a contest for one of the most useful sites on the web.
    I am going to highly recommend this website! y2yxvvfw cheap flights

    Reply
  • August 25, 2020 at 11:55 pm
    Permalink

    Hi there to all, how is all, I think every one is getting
    more from this web page, and your views are fastidious in favor of new users.

    Reply
  • August 31, 2020 at 8:37 am
    Permalink

    You ought to take part in a contest for one of the greatest blogs on the internet.
    I’m going to highly recommend this blog!

    Reply
  • August 31, 2020 at 9:19 pm
    Permalink

    I’m really enjoying the design and layout of your blog.
    It’s a very easy on the eyes which makes it much more enjoyable for me to come here and visit more often. Did you hire out a developer
    to create your theme? Excellent work!

    Reply
  • September 5, 2020 at 6:01 am
    Permalink

    Hello Dear, are you actually visiting this web page regularly, if so afterward you will absolutely obtain good
    experience.

    Reply
  • September 5, 2020 at 8:29 am
    Permalink

    An impressive share! I’ve just forwarded this onto a friend who had been conducting a little homework on this.
    And he in fact bought me dinner simply because I found it for him…
    lol. So let me reword this…. Thanks for the meal!! But yeah,
    thanks for spending some time to talk about this subject here on your website.

    Reply

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *