Karibuni kwenye Blogu Rasmi ya Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Huu ni Uwanja wa Wananchi Kupata Taarifa Mbalimbali za Serikali na Masuala Mengine ya Kijamii, Kisiasa, na Kiuchumi. Blogu hii inaratibiwa na Ofisi ya Msemaji Mkuu wa Serikali kupitia Idara ya Habari (MAELEZO).

Milioni 780 Kujenga Kliniki ya Huduma za Methadone Mkoa wa Tanga

Waziri wa Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto, Mhe. Ummy Mwalimu akisema jambo wakati wa uzinduzi wa kliniki ya huduma za methadone Mkoa wa Tanga

Na WAMJW – Tanga

Serikali kwa kushirikiana na wadau wa maendeleo wanaendelea kuboresha huduma za afya nchini ambapo shilingi milioni 780 zimetolewa kwa ajili ya kujenga kliniki ya huduma za methadone kwa waathirika wa madawa ya kulevya mkoani Tanga.

Mkuu wa Mkoa wa Tanga Mhe. Martin Shigela akisema jambo wakati wa uzinduzi wa kliniki ya huduma za methadone kwa Mkoa wa Tanga.

Hayo yamesemwa na Waziri wa Afya, Mendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto, Mhe. Ummy Mwalimu wakati wa uzinduzi wa kituo cha muda cha kutoa tiba ya methadone kwa warahibu wa madawa ya kulevya kilichopo katika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Tanga – Bombo.

“Kwa kushirikiana na wadau wetu wa maendeleo Mfuko wa Dunia (Global Fund) na Mamlaka ya Udhibiti wa Madawa ya Kulevya tumepata zaidi ya milioni 780 na tumezileta kwa ajili ya kujenga jengo la kutolea huduma ya methadone” amesema Waziri Ummy.

Kamishna Jenerali wa Mamlaka ya Kudhibiti Madawa ya Kulevya, Jamesi Kaji akisema jambo wakati wa uzinduzi wa kliniki ya huduma za methadone mkoani Tanga.

Hata hivyo waziri Ummy Mwalimu hakusita kuupongeza uongozi wa Mkoa wa Tanga kwa ubunifu walioufanya kwa kushirikiana na wadau wa maendeleo wakiwemo PEPFAR na Amref -Tanzania, kwa kujenga kituo cha muda kwa ajili ya kutoa tiba kwa warahibu wa madawa ya kulevya ambacho kimegharibu shilingi milioni 20 za Kitanzania.

“Tumeona tunaweza kufanya huduma hizi kwa gharama nafuu, ninafurahi kuona kwamba zimetumika takribani shilingi milioni 20 kwa ajili ya kutengeneza kituo cha muda kwa huduma za kliniki katika Mkoa wa Tanga” amesema Waziri Ummy.

Waziri wa Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto Mhe. Ummy Mwalimu pamoja na Kamishna Jenerali wa Mamlaka ya Kudhibiti Madawa ya Kulevya wakipongeza kwa furaha wakati Mkuu wa Mkoa wa Tanga Mhe. Martin Shigela akimpatia dawa ya methadone kwa mnufaika wa huduma hiyo iliyozinduliwa mkoani humo.

Waziri Ummy Mwalimu amesema kuwa ilikuwepo haja ya kuwa na kliniki ya methadone kwa Mkoa wa Tanga kutokana na kuwa na waathirika wengi wanaotumia madawa ya kulevya huku mkoa huo ukishika nafasi ya pili ya kuwa nawarahibu wengi wa madawa ya kulevya.

“Mkoa wa Tanga unashika nafasi ya pili ya kuwa na idadi kubwa ya watumiaji wa madawa ya kulevya, takwimu za mwaka 2016 zinaonyesha Mkoa wa Tanga una watumiaji taribani 5190 wa madawa ya kulevya” amefafanua Waziri Ummy Mwalimu

Waziri Ummy amesema kuwa hadi sasa kuna kliniki 8 ambazo zinatoa huduma katika maeneo mbalimbali nchini ambapo kwa Mkoa wa Dar Es Salaam kliniki hizo zimeanzia katika hospitali ngazi ya mikoa na kushuka chini kwenye hospitali za ngazi ya halmashauri na kutaja maeneo yatakayofuata kuwa na huduma hizo ni pamoja na Bagamoyo, Kigamboni, Mbagala, Tegeta pamoja na Magereza Segerea.

Waziri wa Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto, Mhe. Ummy Mwalimu (kulia) akifurahi mara baada ya kuzindua kliniki ya huduma za tiba ya methadone katika Mkoa wa Tanga, kushoto ni mnufaika wa huduma hiyo akipata tiba.

Amesema kwa mujibu wa Takwimu za Wizara ya Afya, Tanzania ina waathirika 8,071 wanaopatiwa huduma ya dawa za methadone kwa ajili ya kupunguza madhara ya dawa za kulevya ambapo kati yao wagonjwa 480 ni wanawake na 7,591 ni wanaume.

Naye Kamishna Jenerali wa Mamlaka ya Kudhibiti Madawa ya Kulevya, Bw. James Kaji amesema kuwa wiki hii Tanzania inaungana na mataifa mengine kuadhimisha siku ya kupinga madawa ya kulevya ambayo kwa mwaka huu kauli mbinu ni “tujenge uelewa sahihi kwa tatizo la dawa za kulevya ili kuimarisha mapambano dhidi ya tatizo hilo”.

“Uzinduzi wa kituo hiki ni muendelezo wa vituo vingine 8 vinavyotoa huduma nchini ambapo kwa Dar es Salaam vipo vitatu katika Hospitali ya Taifa Muhimbili, Hospitali ya Rufaa ya Mwananyamala na Temeke; Mbeya – Hospitali ya Rufaa ya Nyanda za Juu Kusini; Mwanza – Hospitlai ya Rufaa ya Sekou Toure; Bagamoyo na Dodoma – Itega” amefafanua Kamishna Jenerali James Kaji

Ujenzi wa jengo la kliniki ya huduma za tiba ya madawa ya kulevya katika Hospitali ya Rufaa ya Bombo Tanga ukiendelea ambapo ujenzi huo utagharimu kiasi cha shilingi milioni 780 za kitanzania.

Kwa upande wake Mkuu wa Mkoa wa Tanga, Mhe. Martin Shigela amesema kuwa Mkoa wa Tanga ni miongoni mwa mikoa yenye idadi kubwa ya shughuli za usafirishaji wa madawa ya kulevya na kufanya kuwa na idadi kubwa ya watumiaji ambao huingia kwenye urahibu wa madawa hayo.

Aidha Mhe. Shigela ameiasa jamii kuepukana na matumizi ya madawa ya kulevya huku akiwaomba kutoa taarifa kwa mamlaka kwa wale wanaojihusisha na usafirishaji na biashara ya madawa ya kulevya.

“Kwa wale ambao wameathirika na madawa ya kulevya katika jamii zetu tuwaone ni kama sehemu ya ndugu zetu, tusiwanyanyapae, tuwaelekeze na tuwalete kwenye matibabu na tunaamini watarudi kwenye hali ya kawaida” amesisitiza Mhe. Shigela

7 thoughts on “Milioni 780 Kujenga Kliniki ya Huduma za Methadone Mkoa wa Tanga

  • October 24, 2020 at 11:34 pm
    Permalink

    I enjoy you because of all your work on this web site. My aunt delights in going through internet research and it’s really simple to grasp why. Almost all know all relating to the compelling way you offer informative items by means of the web site and even encourage contribution from visitors on the topic and my girl has been being taught a lot. Take advantage of the rest of the year. You’re conducting a tremendous job.

    Reply
  • January 4, 2021 at 7:00 am
    Permalink

    I in addition to my friends have already been analyzing the nice pointers located on your website while the sudden I got an awful suspicion I never expressed respect to you for those secrets. My people happened to be for that reason passionate to see all of them and now have very much been tapping into these things. Thanks for simply being very thoughtful as well as for having this form of cool subject areas most people are really wanting to know about. Our own honest apologies for not expressing gratitude to sooner.

    Reply
  • January 6, 2021 at 3:33 am
    Permalink

    I would like to express some thanks to you for rescuing me from this particular matter. As a result of surfing around through the online world and getting concepts which are not beneficial, I figured my entire life was gone. Living minus the approaches to the problems you have sorted out all through your entire guideline is a critical case, and ones which could have adversely damaged my entire career if I hadn’t encountered your blog. Your personal skills and kindness in handling all the details was important. I’m not sure what I would’ve done if I had not discovered such a stuff like this. I can now look forward to my future. Thanks very much for this high quality and amazing guide. I won’t think twice to recommend the blog to anybody who ought to have tips about this problem.

    Reply
  • January 7, 2021 at 1:48 am
    Permalink

    I actually wanted to write a quick note in order to thank you for some of the magnificent facts you are showing on this site. My incredibly long internet look up has finally been rewarded with professional facts and techniques to talk about with my pals. I would believe that we readers actually are undoubtedly lucky to be in a remarkable place with many special individuals with interesting hints. I feel quite happy to have encountered your entire webpages and look forward to plenty of more fun times reading here. Thanks again for all the details.

    Reply
  • January 9, 2021 at 3:44 am
    Permalink

    I precisely wished to appreciate you all over again. I do not know the things that I would have made to happen in the absence of the type of basics provided by you on my situation. Certainly was a alarming problem in my position, nevertheless witnessing a specialized way you processed that forced me to jump with joy. I am thankful for this work and wish you are aware of a powerful job your are doing training others through a web site. I’m certain you have never got to know all of us.

    Reply
  • January 10, 2021 at 10:23 am
    Permalink

    I have to express thanks to you just for rescuing me from this type of setting. Right after checking throughout the online world and meeting ways that were not powerful, I figured my entire life was gone. Existing minus the solutions to the problems you have resolved all through your main report is a crucial case, as well as those which might have badly damaged my entire career if I hadn’t discovered your site. Your primary knowledge and kindness in playing with all the things was priceless. I am not sure what I would have done if I hadn’t encountered such a subject like this. I can also at this moment look ahead to my future. Thank you so much for this high quality and results-oriented guide. I won’t hesitate to recommend the blog to any individual who should have guidelines on this matter.

    Reply
  • January 15, 2021 at 5:28 pm
    Permalink

    I actually wanted to develop a quick remark in order to say thanks to you for the precious secrets you are giving on this site. My time intensive internet search has now been honored with pleasant concept to exchange with my friends. I would believe that we website visitors are undoubtedly blessed to exist in a wonderful community with very many brilliant people with very beneficial tips. I feel extremely grateful to have seen the weblog and look forward to really more brilliant moments reading here. Thank you again for everything.

    Reply

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *