Karibuni kwenye Blogu Rasmi ya Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Huu ni Uwanja wa Wananchi Kupata Taarifa Mbalimbali za Serikali na Masuala Mengine ya Kijamii, Kisiasa, na Kiuchumi. Blogu hii inaratibiwa na Ofisi ya Msemaji Mkuu wa Serikali kupitia Idara ya Habari (MAELEZO).

Kanyasu Aahidi Makubwa Miradi Itakayotekelezwa Geita Mjini

 

Naibu Waziri wa Maliasili na Utalii, Mhe.Constantine Kanyasu ametoa ahadi ya kuhakikisha kuwa miradi ya maendeleo itakayotekelezwa mwakani katika Halmashauri ya Mji wa Geita  itazingatia taratibu zote zinazotakiwa ili isiweze kukataliwa.

Kauli hiyo imekuja mara baada ya mbio za Mwenge wa Uhuru kwa mwaka huu kubaini baadhi ya kasoro katika miradi iliyotekelezwa katika Halmashauri hiyo  kwa  kukosekana kwa baadhi ya nyaraka zinazoonesha jinsi miradi hiyo ilivyotekezwa hali iliyopelekea  mradi wa maji  kushindwa kuzinduliwa.

Hayo ameyasema wakati alipokuwa akizungumza na wananchi wa Kasamwa katika eneo ambalo mkesha wa Mwenge ulipofanyikia katika Halmashauri ya Mji wa Geita mkoani Geita.

Kufuatia hali hiyo ya  mradi wa maji kushindwa kuzinduliwa unaodaiwa  kugharimu shilingi bilioni sita,  hali hiyo  imemlazimu Kiongozi wa mbio za Mwenge wa mwaka huu, Mzee Mkongea Ally ameiagiza  Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa ichunguze mradi huo .

Mhe.Kanyasu amesema mwaka huu ukimbizaji Mwenge umekuwa na maana kubwa  kufuatia kufanya ukaguzi usiotia shaka kwenye miradi iliyotekelezwa na pale wanapobaini ukiukwaji miradi hiyo imekuwa haizinduliwi.

“Ukaguzi mnaoufanya katika miradi hii ni ishara tosha kabisa kuwa mmekuja kufanya kazi kwa ajili ya wananchi” alisisiiza Kanyasu

Amesema miaka ya nyuma zoezi la ukimbizaji Mwenge lilikuwa la kawaida hali iliyopelekea kila miradi iliyotekelezwa kuzinduliwa bila kujalisha thamani ya pesa inayoendana na miradi uliotekelezwa.

“Mimi binafsi niliweza kupata bahati ya kukimbiza Mwenge wa Uhuru hapo nyuma kidogo, Tulikuwa hatufanyi ukaguzi makini kama unaofanyika mwaka huu.

Akizungumzia kuhusu kasoro zilizojitokeza katika miradi ya mwaka huu, Mhe.Kanyasu amesema kasoro zote zilizojitokeza mwaka huu hazitajirudia katika Halmashauri hiyo, hivyo ameahidi kulifanyia kazi.

Katika hatua nyingine, Mhe, Kanyasu amesema Mkoa wa Gieta ni nyumbani kwa Mhe, Rais, Joseph Pombe Magufuli hivyo mwaka ujao atahakikisha hakuna miradi wowote utakaotaliwa kwa vile ni aibu kwao.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

ev eşyası depolama