Karibuni kwenye Blogu Rasmi ya Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Huu ni Uwanja wa Wananchi Kupata Taarifa Mbalimbali za Serikali na Masuala Mengine ya Kijamii, Kisiasa, na Kiuchumi. Blogu hii inaratibiwa na Ofisi ya Msemaji Mkuu wa Serikali kupitia Idara ya Habari (MAELEZO).

Bashungwa Atangaza Ukomo wa Bei za Barakoa, Aelekeza Viwanda vya Nguo Nchini Kutengeneza Barakoa

 

Waziri wa Viwanda na Bishara Mhe. Innocent Bashungwa akitolea ufafanuzi wa bei ya barakoa ambapo ameagiza bei isizizi 1500 badala ya bei ya sasa ilikuwa sokoni ya 2500 ambayo watanzania wengi inawapa changamoto ya kumudu.

 Waziri wa Viwanda na Biashara Mhe. Innocent Bashungwa amesema atachukua hatua kwa Taasisi Zisizo za Kiserikali (NGOs) zinazouza barakoa kwa gharama kubwa.

 

Bashungwa alitoa tahadhari hiyo mkoani Arusha alipotembelea viwanda vya kuzalisha nguo vya Sunflug na A to Z kuangalia hali ya uzalishaji wa barakoa katika viwanda hivyo.

 

Bashungwa alitoa onyo kwa NGOs zilizoomba kibali cha kuzalisha barakoa kwa ajili ya kuwasaidia Watanzania lakini badala yake wanauza barakoa kwa shillingi 2,500 hadi 3,000.

 

“Wamekuwa wakitoa masharti kupitia mitandao ya kijamii kuwa hawauzi barakoa chini ya bei hiyo, sitawataja kwa leo lakini nikiona tu wanauza kwa bei kubwa sitasita kuwachukulia hatua, maana mnakuja kuomba vibali kumbe mnafanya mtaji”, alisema Bashungwa.

 

Alisisitiza kuwa barakoa zote ziuzwe kwa bei isiyozidi 1500 badala ya bei ya sasa ilikuwa sokoni ya 2500 ambayo watanzania wengi inawapa changamoto ya kumudu.

 

Kwa upande mwingine Mhe. Bashungwa alivipongeza viwanda vya nguo vya A-Z na Sunflug kwa kuzalisha barakoa ambazo zinawasaidia watanzania walio wengi, na amewahaidi Serikali kuwapati ushirikiano.

 

Aidha alivitaka viwanda hivyo kuendelea kuzalisha kwa wingi ili wananchi walio wengi wa vijijini waweze kupata vifaa hivyo vya kujikinga na maambukizi ya ugonjwa wa korona.

 

Kwa upande wake Mkuu wa Mkoa wa Arusha Bw. Mrisho Gambo aliwataka wananchi wote wa mkoa huo kuchukua tahadhali zinazotolewa na Wizara ya Afya wanapotembelea maeneo yenye mkusanyiko.

 

Pia, alisisitiza kuwa ni vema sasa wafanyabiashara hao wakatengeneza barakoa kwa bei nafuu ili kuwezesha wananchi kununua.

 

15 thoughts on “Bashungwa Atangaza Ukomo wa Bei za Barakoa, Aelekeza Viwanda vya Nguo Nchini Kutengeneza Barakoa

  • August 10, 2020 at 2:45 am
    Permalink

    I’m really loving the theme/design of your blog. Do you ever run into any browser compatibility issues?
    A small number of my blog audience have complained about my site not working correctly
    in Explorer but looks great in Chrome. Do you have any suggestions to help fix
    this issue? adreamoftrains web hosting services

    Reply
  • August 14, 2020 at 6:50 am
    Permalink

    Great post! We are linking to this particularly great article on our site.
    Keep up the great writing.

    Reply
  • August 24, 2020 at 7:04 pm
    Permalink

    You could certainly see your skills within the work you write.
    The arena hopes for even more passionate writers like you who are not
    afraid to mention how they believe. Always follow your heart.
    cheap flights y2yxvvfw

    Reply
  • August 25, 2020 at 5:40 pm
    Permalink

    When I originally commented I clicked the “Notify me when new comments are added” checkbox and now each time
    a comment is added I get three emails with the same comment.
    Is there any way you can remove people from that service? Cheers!

    Reply
  • August 27, 2020 at 2:33 pm
    Permalink

    Greetings from Florida! I’m bored to tears at work so I decided to check out your website on my iphone during lunch break.
    I really like the knowledge you provide here and can’t wait to
    take a look when I get home. I’m shocked at how quick your blog loaded
    on my cell phone .. I’m not even using WIFI, just 3G
    .. Anyways, excellent site!

    Reply
  • August 28, 2020 at 2:13 am
    Permalink

    Fastidious answers in return of this issue with genuine arguments
    and describing everything regarding that.

    Reply
  • August 31, 2020 at 2:57 pm
    Permalink

    Aw, this was a really good post. Finding the
    time and actual effort to generate a really
    good article… but what can I say… I put things
    off a lot and don’t seem to get nearly anything done.

    Reply
  • March 28, 2021 at 4:22 pm
    Permalink

    If you would like to obtain a good deal from this paragraph
    then you have to apply these techniques to your won webpage.

    Reply
  • Pingback: free black american dating site

  • June 30, 2021 at 9:28 pm
    Permalink

    Hi, i think that i saw you visited my site thus i came
    to “return the favor”.I’m trying to find things to enhance my site!I suppose its ok to use a few
    of your ideas!!

    Reply
  • July 27, 2021 at 8:30 am
    Permalink

    Wonderful post however I was wondering if you could write a litte more on this subject?
    I’d be very grateful if you could elaborate a little bit more.
    Many thanks!

    Reply

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

ev eşyası depolama