Karibuni kwenye Blogu Rasmi ya Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Huu ni Uwanja wa Wananchi Kupata Taarifa Mbalimbali za Serikali na Masuala Mengine ya Kijamii, Kisiasa, na Kiuchumi. Blogu hii inaratibiwa na Ofisi ya Msemaji Mkuu wa Serikali kupitia Idara ya Habari (MAELEZO).

Baraza la Mawaziri SADC, Laridhia Usafirishaji wa Bidhaa Muhimu, Kudhibiti Maambukizi ya Covid-19

Mwenyekiti wa Baraza la Mawaziri wa Jumuiya ya Nchi za Kusini Mwa Afrika (SADC), ambaye pia ni Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki wa Tanzania, Prof. Palamagamba Kabudi Akizungumza katika Mkutano wa Maafisa Waandamizi wa Wizara ya Mambo Nje, Mambo ya Ndani, Fedha na Mipango, Viwanda na Utalii wa SADC, kuhusu mwenendo wa Covid-19 kwa Nchi za SADC uliofanyika katika Kituo cha Mikutano cha Kimataifa Julius Nyerere Jijini Dar es Salaam, Tanzania

Na.Paschal Dotto

Baraza la Mawaziri la Jumuiya ya Nchi za Kusini mwa Afrika (SADC), limeridhia usafirishaji wa bidhaa muhimu katika ukanda  huo wakati wa janga la homa ya mapafu (Covid-19) ili kuzuia maambukizi ya ugonjwa huo kwa nchi wanachama.

Akizungumza katika Mkutano wa dharura wa Maafisa Waandamizi wa SADC, kuhusu Covid-19,  uliofanyika katika Kituo cha Mikutano cha Kimataifa Julius Nyerere (JNICC), Mwenyekiti wa Baraza la Mawaziri wa SADC na Waziri wa Mambo ya Nje kutoka Tanzania, Prof.Palamagamba kabudi alisema kuwa Baraza limepitisha mapendekezo ya Mkutano wa Dharura wa Mawaziri wa Afya uliofanyika Machi 9, 2020, Dar es Salaam, Tanzania.

“Mkutano wa Dharura wa Mawaziri wa Afya wa tarehe 9, Machi 2020, ulitoa mapendekezo ambayo yamefanyiwa kazi na Mkutano wa Baraza la Mawaziri yakiwa ni   ufuatiliaji na utekelezaji masuala ya afya kuhusu mlipuko wa Covid-19, kujadili namna ya kujiandaa na kukabiliana na virusi vya Covid -19,kubaini wagonjwa na kufuatilia waliokutana nao na huduma za tiba katika ukanda wetu” Alisema Prof. Kabudi.

Alisema masuala mengine ni uchunguzi na upimaji wa kimaabara, uzuiaji na udhibiti wa maambukizi, uelimishaji wa madhara na ushirikishaji wa jamii, uratibu wa kikanda wa kukabiliana na Covid-19, uwezeshaji na usafirishaji wa bidhaa muhimu katika ukanda huo wa SADC wakati huu wa Covid-19.

Mwenyekiti wa Mkutano wa Maafisa Waandamizi wa Jumuiya ya Nchi za Kusini Mwa Afrika(SADC) ambaye pia ni Katibu Mkuu wa Wizara ya Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki wa Tanzania, Balozi Kanali.Wilbert Ibuge, Akizungumza katika Mkutano huo ambao unaowahusisha Makatibu Wakuu kutoka Wizara ya Mambo ya Nje, Mambo ya Ndani, Fedha na Mipango, Viwanda na Utalii kutoka SADC waliokuwa wakijadili kuhusu mwenendo wa Covid-19 kwa Nchi za SADC uliofanyika katika Kituo cha Mikutano cha Kimataifa Julius Nyerere Jijini Dar es Salaam, Tanzania

Mengine yaliyopitishwa ni Covid-19 na uwezeshaji wa biashara, Covid-19 na masuala ya udhibiti biashara na usimamizi wa majanga hatarishi katika ukanda huo wa Nchi za Kusini mwa Afrika, mapendekezo hayo yanatokana na ukweli kwamba  Covid-19 imeendelea kusambaa  duniani kwa hiyo Jumuiya ikaona iweke mikakati madhubuti kukabiliana na ugonjwa huo.

“Mkutano huu wa Baraza la Mawaziri SADC uliitishwa kutokana na kuongezeka kwa kasi kwa maambukizi na vifo katika baadhi ya nchi Duniani, kwa mujibu wa taarifa namba 76 ya Shirika la Afya Duniani(WHO), ya April 5, 2020 inaeleza kuwa takribani watu 1,133,759 wameambukizwa ugonjwa huo na kati ya hao matukio mapya ni 82,061 na vifo 62,784 huku Afrika kwa nchi 51 kuna wagonjwa 9,198 na vifo viko chini ya watu 500, lakini kwa ukanda wetu wa SADC kuna matukio 2,127 katika nchi 14 huku vifo vikiwa 38” Alisema Prof.Kabudi.

Aidha, Prof. Kabudi alieleza kuwa Mkutano wa Dharura wa Baraza la Mawaziri uliofanyika sambamba na Mkutano wa Maafisa Waandamizi wa SADC ulilenga katika kupokea taarifa ya wataalamu pamoja na muongozo wa urazinishaji na uwezeshaji usafirishaji wa bidhaa muhimu na huduma katika nchi za SADC wakati huu wa mlipuko wa Covid-19.

Bidhaa zilizopitishwa kwenye muongozo ni pamoja na usafirishaji wa vyakula, vifaa tiba, Dawa na vifaa vya kujinga na Corona, mafuta na mkaa wa mawe, pembejeo za kilimo na madawa, vifungashio, bidhaa zote zinazotumika katika utengenezaji, uchakataji na uhifadhi wa vyakula na vifaa ambavyo vinahusu usalama na dharura kwenye majanga mbalimbali.

Prof. Kabudi aliongeza kuwa SADC wamefanya hivyo ili kuzuia kuenea kwa Covid-19  na kuwezesha utekelezaji  mikakati ya kitaifa ya kupambana na ugonjwa huo na kuwezesha upatikana wa bidhaa muhimu ili kuzuia usafirishaji usio wa lazima kwa abirika katika ukanda huo wa Afrika .

21 thoughts on “Baraza la Mawaziri SADC, Laridhia Usafirishaji wa Bidhaa Muhimu, Kudhibiti Maambukizi ya Covid-19

  • August 11, 2020 at 10:05 am
    Permalink

    I think that everything published was actually very logical.

    However, what about this? what if you wrote a catchier post title?
    I mean, I don’t wish to tell you how to run your blog, but suppose you added something that grabbed people’s attention? I mean Baraza la Mawaziri SADC, Laridhia
    Usafirishaji wa Bidhaa Muhimu, Kudhibiti Maambukizi ya
    Covid-19 | JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA is kinda vanilla.
    You might peek at Yahoo’s home page and note how they write news headlines
    to grab viewers to click. You might add a video or a pic or two to grab people interested about
    everything’ve got to say. Just my opinion, it could bring
    your blog a little bit more interesting.

    Reply
  • August 25, 2020 at 10:52 pm
    Permalink

    I enjoy what you guys are usually up too. Such clever work and exposure!
    Keep up the wonderful works guys I’ve added you guys to blogroll.
    34pIoq5 cheap flights

    Reply
  • August 27, 2020 at 12:01 am
    Permalink

    Hello there! This is kind of off topic but I need some help from an established blog.
    Is it very hard to set up your own blog? I’m not very techincal but I can figure things out pretty fast.
    I’m thinking about setting up my own but I’m not sure where to begin. Do
    you have any tips or suggestions? With thanks

    Reply
  • August 27, 2020 at 2:07 am
    Permalink

    An outstanding share! I’ve just forwarded this onto a co-worker who has been conducting a little homework on this.
    And he in fact ordered me dinner because I found it for him…
    lol. So let me reword this…. Thanks for the meal!! But yeah, thanks for spending the time to discuss this subject here on your blog.

    Reply
  • August 27, 2020 at 6:06 am
    Permalink

    It’s in fact very complicated in this full of activity life to listen news on Television, so I just use the
    web for that reason, and get the most up-to-date information.

    Reply
  • September 28, 2020 at 8:24 pm
    Permalink

    mbrMfQ Wow! This could be one particular of the most useful blogs We have ever arrive across on this subject. Actually Great. I am also a specialist in this topic so I can understand your effort.

    Reply
  • October 1, 2020 at 4:11 pm
    Permalink

    IaаАа’б‚Т€ТšаЂаŒаАа’б‚Т€ТžаБТžve recently started a site, the info you offer on this website has helped me tremendously. Thanks for all of your time & work.

    Reply
  • October 10, 2020 at 2:34 am
    Permalink

    I really liked your blog article.Really thank you! Will read on…

    Reply
  • October 16, 2020 at 4:51 pm
    Permalink

    Terrific paintings! This is the kind of information that are meant to be shared around the net. Shame on Google for not positioning this publish higher! Come on over and visit my site. Thanks =)

    Reply
  • October 26, 2020 at 7:59 pm
    Permalink

    This blog is obviously cool additionally informative. I have chosen a bunch of useful stuff out of this blog. I ad love to return every once in a while. Thanks a lot!

    Reply
  • October 26, 2020 at 10:15 pm
    Permalink

    Rice earned this name due to his skill and success in the new cheap nike jerseys season is doomed to suffer from the much feared lockout.

    Reply
  • October 27, 2020 at 1:14 am
    Permalink

    This unique blog is no doubt interesting and besides informative. I have discovered helluva interesting things out of this amazing blog. I ad love to go back over and over again. Thanks a lot!

    Reply

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *